Em năm nay 34 tuổi, làm công việc chuyên môn cho 1 tập đoàn Hong Kong - China, với thu nhập theo chuẩn của công ty mẹ tại hong kong, nên mỗi tháng em trừ hết các chi phí để giành được 80-100tr, em đã có nhà ở và 1 căn hộ cho thuê, ngoài công việc chính, em có 1 shop thời trang kinh doanh ổn định, nhưng lợi nhuận không lý tưởng lắm, nhưng không lỗ. Hiện em có dư tầm 2.5 tỷ tiền gửi ngân hàng, nhưng vì em chỉ biết làm chuyên môn, với số dư tiền trong ngân hàng cộng với số tiền tiết kiệm hàng tháng 80-100tr,em nên đâu tư thêm vô đâu nữa để kiếm lời để bảo tồn giá trị tài sản không bị mất giá hàng năm.em làm công việc nghiên cứu tại phòng thí nghiệm. nên không rãnh về kinh tế.

Vì dự án nghiên cứu tại việt nam sẽ kết thúc vào năm 2019, em không biết kế tiếp công ty sẽ dự án mới không, nên em muốn lo trước cho tương lai, vì với công việc của em, tại các cơ sở nhà nước hay cty cp vốn đầu tư vn thì mức lương chỉ tầm 1000 - 2000usd thôi. nên tranh thủ lúc này ráng để giành tiền và học hỏi để có dư giả về sau.

Các bạn chỉ giúp mình cách đầu tư thêm thu nhập nhé!