Các bạn có ý định mua bảo hiểm nhân thọ không ạ.?

Các mẹ cho em ý kiến với ạ?

em cảm ơn.

Gửi các bạn bán bảo hiểm nói chung và thân gửi các bạn tư vấn bảo hiểm Prudential HCM!

Các bạn bảo hiểm đừng chào t nữa. Đợt vừa rồi bận quá ko phản hồi cho các bạn nghe: Hôm trc mình có nói việc thuyết phục chồng ý. Mình kẻ đầu đuôi cho nghe:

Vì có nhu cầu mua bảo hiểm, mà cũng lười chưa tìm hiểu các gói bảo hiểm của các cty ở hiện tại, mình định tham khảo Prudential, ACE, Manulife ( Bản thân gia đình mình, bố, mẹ mỗi ng đều có 1 bảo hiểm của Prudential, ngoài ra họ hàng ai cũng dùng của bên này). Và việc bản thân mình năm 2011 từng học để làm đại lý bảo hiểm Cathaylife nên m rất hiểu là nên mua bh. Hiện tại 2 vợ chồng mình làm kinh doanh tự do, công ty đứng tên ck m về bên CNTT, và làm chung cty về thủ công mỹ nghệ, chức danh phó GĐ ( Nhưng lúc nói vs tư vấn m chỉ nói 2 vợ chồng kinh doanh tự do về cntt, và tcmn nói rõ đọc đoạn sau các bạn sẽ hiểu, chứ chả khoe khoang gì hết)

Mới đợt tháng 4 vừa rồi khoảng đầu tháng giờ m ko nhớ chính xác ngày hình như 13,14 gì đó.
Hôm đó Prudential chẳng biết ở đâu có sđt m gọi điện, như bt nhiều nơi gọi qc mình sẽ nói bận, nhưng đang có nhu cầu tiện thể nghe bạn ấy tư vấn luôn. M nói có nhu cầu tham khảo, bạn ý tư vấn khá là nhiệt tình. Rồi bảo: " Vì tư vấn qua đt cũng chưa đc cụ thể, để mai nhân viên bên em qua sẽ tư vấn cụ thể hơn cho anh chị, và sẽ có bảng số liệu anh chị dễ hình dung". Lúc đó mình có nói luôn để mình tham khảo, m sẽ liên lạc sau, nhưng bạn ý bảo " Chị cứ để bên em qua tư vấn cho chị, nếu anh chị chưa muốn ký hđ ngay thì có thể giữ bản hđ mẫu để tham khảo,...". Thấy bạn ý tư vấn thật sự khá nhiệt tình và xuôi tai. mình đồng ý gặp tư vấn trực tiếp

Sáng hsau gặp tư vấn trực tiếp, mình hỏi những gì khúc mắc, r đưa m xem bản hđ mẫu, vẫn ok, nhưng ck mình có vẻ cứ băn khoăn (có cmt trên này nói vs các mẹ đấy ạ), nên mình là vợ chắc cũng ko thể quyết ngay lúc đó, chắc ai lập gia đình sẽ hiểu. Lúc đó thật sự mình ko hề nghĩ gì cả, chả có nhẽ do m hồn nhiên quá chăng? Anh tư vấn thuyết phục mua ngay lập tức, mai mang hđ ký các kiểu. (Tức là chiều hqua vừa nghe tư vấn đt, sáng nay gặp tư vấn trực tiếp, và thuyết phục ngày kia ký luôn). m có bảo hqua e cũng có nói muốn thao khảo bh bên mình, nếu có mua thì 1 vài tháng tới em sẽ mua. trc e làm bên bảo hiểm cathay nên e hiểu về bh mà. Sau rồi nghĩ lại từ lúc nói câu ý a tư vấn có vẻ chùng xuống là lúc ý m ko để ý cơ. Ko thuyết phục đc m mua luôn, nhưng m có xin card và nói chắc chắn là e sẽ mua bh thôi, có gì em sẽ gọi cho a. Lúc ấy bên bh có thông tin m rồi nên m quên ko đưa card của ck mình cho a kia.

Ngay chiều hôm đó bạn nv tổng đài gọi lại cho m, có hỏi m kết quả tư vấn buổi sáng. M có nói luôn là " Mình thì ok rồi muốn mua bảo hiểm đăng khoa mưc 15tr/năm, dự định đóng tiền theo năm, nhưng ck m lại chưa đồng ý, chắc nhanh nhất phải sang tháng m mới mua đc, còn phải thuyết phục chồng, rồi em ý lại thuyết phục các kiểu ( nhưng khổ nỗi, cũng phải có ngta có tgian nc vs ck để thuyết phục đã chứ, đồng ý 1 mình đâu đc). Xong các mẹ biết ko em ấy hỏi câu này: "Em hỏi thật, anh chị có phải là đại lý bảo hiểm của cathaylife ko, cùng ngành vs nhau ko ai làm thế." M đã thực sự sốc khi nghe nv tư vấn Prudential hỏi câu này. À thì ra, câu nói chia sẻ của m là 2011 từng làm bh cathay mấy tháng nên bị nghi ngờ m làm bảo hiểm đi thăm dò các bạn ( Có đứa nào ngu đi thăm dò mà lại tự nhận m từng làm bảo hiểm ko các mẹ???). Mình nói luôn, mình làm từ 2011 có mấy tháng lúc ấy còn đi học. Giờ 2 vc m kinh doanh tự do, bạn thích ktra thì cứ tìm sđt ck mình trên google là có đấy. Đôi co 1 lúc, m bảo thôi thuyết phục ck m ý, m thì ok r, cuối cùng nv đó xin số ck mình để thuyết phục, m bảo gọi tầm trưa thì ck m nghe máy.

Hsau m hỏi ck thấy bảo ko thấy số bảo hiểm nào gọi. Sau đó bận nhiều việc, mình ko để ý nữa, sau vài hôm hôm đang bận việc túi bụi có tn mình ko để ý. Sau lôi đt ra thấy có tn từ số máy lạ như thế này: "Em oj em con lam bao hiem ko, sang lam cho chong chi cai". Ôi trời ơi, đọc tn em biết ngay là bên bảo hiểm nt thăm dò em, đã có mẹ nào thấy bực và khó chịu chưa ạ :)) Em nt lại luôn: "Ko phải nt thăm dò như thế, m đã bảo m làm kd ko phải làm bảo hiểm,đến khách hàng có nhu cầu thật sự cũng ko biết phân biệt. Xin lỗi đã làm mất thời gian tư vấn của các bạn, và cũng cảm ơn đã tư vấn cho m, nếu mua bảo hiểm m sẽ lựa chọn bên khác." Xong rồi thấy sđt đó mất hút luôn, ko nt hay gì hết nữa.

Em chia sẻ thật 100% cho các mẹ xem phong cách làm việc bảo hiểm, coi thường, nghi ngờ khách hàng như thế có ổn ko? :))

Phải chăng lúc nv tư vấn trực tiếp gặp vc m thấy 2 vc m trẻ quá ( cùng 90), và m nói biết về bảo hiểm từng làm cathaylife. Nên họ nghĩ 2 vc mình chỉ là bọn thừa hơi đi thăm dò họ. Và nhìn bọn m trẻ thế ko có năng lực tc để mua bảo hiểm của họ. Mình làm kinh doanh, ít ra mình bán hàng cho khách khi đã là khách hàng tiềm năng nếu họ chưa mua ngay hàng của m, nhưng chăm sóc tư vấn tốt, có nhu cầu chắc chắn họ sẽ quay lại hỏi tới mình, hoặc mình tư vấn lại đúng thời điểm sẽ chốt đc ngay. Ở đây các bạn bảo hiểm
Prudential với 1 cuộc đt tư vấn + 1 lần tư vấn trực tiếp trong 2 ngày liên tiếp đã coi khách hàng ko ra gì. Các bạn làm việc như thế nào mà để khách hàng cảm thấy bị coi thường vậy???

Xin lỗi mình ko đánh đồng hết các bạn đâu, nhưng nếu bạn nào làm
bảo hiểm
Prudential Hồ Chí Minh thì cứ hỏi các em tổng đài xem có ai tư vấn cho trường hợp như mình ko nhé, mình còn đang giữ các card của nv tư vấn trực tiếp luôn. Có bảo vs mình là làm bên trụ sở chính gì gì đó ko nhớ.

Mình chắc chắn sẽ mua bảo hiểm, bởi m có nhu cầu thực sự, và ko đến nỗi ko có tiền để mua bảo hiểm, m có thể mua của hãng khác, nhưng cũng có thể vẫn mua của Prudential vì biết có nhiều bạn tư vấn viên khác vẫn tôn trọng và nhiệt tình vs khách hàng. Chúc các bạn bảo hiểm của các hãng đều bán đắt hàng sản phẩm có ích cho mọi người này, còn từ nay cần mình sẽ tìm tới, chứ ko để cho các bạn tìm tới rồi chưa biết thật hư thế nào đã coi thường và thiếu tôn trọng khách thế đâu.

Tất cả đều là thật 100% bạn nào bên Prudential định minh oan gì mình đối chứng hết nha.