Hôm nay con được mẹ nói đến cuộc thi “Sữa chua Susu - Sưu tập tranh cát, trúng ngay IPAD" Con và em đã rất hào hứng bắt tay vào làm, bức nào của con làm nhìn dễ thương còn em con thì mới 3 tuổi thôi nên làm bức tranh cát doremon của con không hoàn thành được, nhưng không sao, đó là niềm vui là hạnh phúc khi thấy em con làm được như vậy là cũng giỏi rồi.

Con xin kể 1 câu chuyện về bức tranh cát của con về kỳ nghỉ hè của DoremoNobita và Xuka.

Một kỳ nghỉ hè thật ý nghĩa khi được đi nghỉ mát cùng những người bạn mình yêu thích tại một bãi biển có tên là Susu. Nobita đã nghĩ ra 1 kế hoạch là mời bạn Xuka đi biển cùng mình và Doremon. Xuka nghe cũng thích thú lắm nên đồng ý ngay.

Sáng sớm hôm sau Nobita và Xuka cùng bắt xe đi nghỉ mát tại một bờ biển có tên là Susu mộng mơ. (Vì Doremom bận công chuyện nên sẽ đến bãi biển sau)

Hai bạn cùng đi đến gần bãi biển Susu rồi nhìn phong cảnh bãi biển thật là thích thú Nobita và Suka rất thích

Sau một đoạn đường dài cuối cùng hai bạn cũng đến bãi biển vào một buổi trưa trời nắng rực.

Hai bạn cùng đi dạo bãi biến và đợi doremom đến. Trời đã về khuya hai bạn cùng thắp nến để ngắm bãi biển những ngọn đèn của những con thuyền ra khơi đánh bắt cá và ngắm những ngôi sao trên bầu trời. Cảnh thật đẹp.

Cuối cùng thì Doremom đã xuất hiện niềm vui lại được nhân nên, một kỳ nghỉ hè thật ý nghĩa với bạn bè của mình. Không khí ở bãi biển thật trong lành lại được thưởng thức sữa chua Susu và ngắm bãi biến thật đẹp thì còn gì bằng nhỉ. Chúc các bạn cũng có kỳ nghỉ hè thú vị nhé.

Câu chuyện của con đến đây là hết rồi

P/s: Các bạn biết vì sao con ví bãi biển có tên là Susu không? Nó giống như nguồn thuỷ sản dồi dào trong biển đó nên con ví đó là bãi biển Susu.

Su su cũng là tên 1 loại sữa chua lợi khuẩn, giúp cho chúng cho hệ tiêu hoá của chúng ta khoẻ mạnh hơn, mình được mẹ cho ăn sữa chua Susu hàng ngày mỗi khi đi học về đấy nên mình ăn rất ngon và hệ tiêu hoá của mình khoẻ mạnh lắm nhé. Các bạn ơi mùa hè này dễ bị viêm họng lắm nên các bạn trước khi ăn sữa chua Susu hãy để ra ngoài 1 lúc rồi ăn nhé đó là lời mẹ hay dặn mình đấy. Nó giống như nguồn thuỷ sản dồi dào trong biển đó nên con ví đó là bãi biển Susu.

Mình cũng thích xem phim hoạt hình Doremom đấy, mình có thể hát bài hát trong phim Doremon đó, mẹ hát theo mà không đúng điệu nên mình cũng có hướng dẫn mẹ hát đấy.