Con gái mình dạo này rất say mê một thú vui đó là tranh cát, con có thể ngồi chơi cả tiếng đồng hồ để làm sao hoàn thành đẹp nhất bộ tranh cát. Hôm qua trên đường đi làm về, mình có vô siêu thị mua ít đồ cho con, vòng qua gian hàng đồ lạnh thấy sữa chua Su ssu đang có chương trình khuyến mãi mua hai vỉ sữa được tặng 1 bộ tranh cát 3D :), mình mua luôn cho con gái 4 vỉ sữa chua su su.

Vừa về đến nhà, thấy mình đưa cho sữa chua và bộ tranh cát, con ríu rít vui mừng và cảm ơn mẹ. Thế là nàng ta gỡ ngay bộ tranh cát ra và chơi cho đến khi hoàn thành tác phẩm =P~.

Bộ tranh cát gồm có hình chú Đôrêmon, Nobita, 3 cây nến, đế gắn hình và bộ cát màu

webtretho

webtretho

Đầu tiên con tháo rời từng nhân vật ra

webtretho

webtretho

Sau đó bắt đầu rắc cát vào từng nhân vật. Khi rắc cát con xé từng túi màu cát riêng biệt và hình nhân vật sẽ xé bỏ lớp giấy chỗ cần tô, chỗ chưa cần tô để nguyên chưa bóc giấy. Làm như vậy để tránh 1 màu cát bị nham nhở xung quanh.

webtretho

webtretho

webtretho

Sau khi rắc cát xong, hình thành tác phẩm. Con lấy từng nhân vật gắn vào đế giấy. Thế là con được 1 bộ tranh cát tuyệt đẹp cả nhà nhé =D>

webtretho

Các mẹ thấy con có giỏi không, ủng hộ con 1 cảm ơn để con hứng khởi với trò chơi này nào :x