Hôm nay em có mua hộp sữa PreNan cho bé ăn theo lời khuyên của bs vì tăng hơi chậm. Sữa em mua trong 1 siêu thị của Hapro vì ngoài thị trường tìm đỏ mắt không thấy. Hộp sữa PreNan không giống như hộp NAN thường vì có dán 1 lớp vỏ bên ngoài (Tiếng Việt), em bóc cái vỏ đấy ra thì thấy mã vạch ở trong (in lên hộp) và mã vạch trên nhãn khác nhau. Em tra thì mã in trên hộp (bên trong) là Hà Lan còn trên nhãn bên ngoài là Thụy Sĩ :Silly:

Còn về sữa trong hộp, em có cảm giác như nó hơi vón vón lại hay ẩm ẩm gì đó mà không tơi và khô như NAN thường. Còn mùi thì hơi lạ, không thơm mùi sữa mà có chút hắc hắc. Em thử bóc tiếp hộp thứ 2 cũng thấy y như vậy (mặc dù 2 hộp này sản xuất khác ngày nhau, cái nhãn dán bọc bên ngoài cũng có khác nhau)

Các mẹ đều biết là các hộp sữa NAN thường đều in trực tiếp tiếng Việt lên hộp sắt nhưng mấy hộp PreNan em mua trên hộp sắt là tiếng Anh và được dán bọc 1 lớp nhãn phủ quanh hộp in tiếng Việt.

Có mẹ nào kinh nghiệm về vấn đề này hoặc đã dùng rồi thì chia sẻ với em cái, đang phân vân quá.