Chào các mẹ thông thái! Mình muốn các mẹ tư vấn giúp mình vấn đề này với:

Con nhà mình rất hay nôn trớ dù bú sữa mẹ vẫn trớ. Ngày bé trớ từ 3-4 lần, lần nào cũng ộc hết sữa ra dù mình làm đủ mọi cách như cho ăn ít, bế bé 30 phút sau khi ăn xong, vuốt lưng... Có lần vẫn đang bú mẹ mà ộc hết ra luôn dù mẹ toàn bế bé bú. Vì trớ nhiều mẹ lại ko làm vệ sinh mũi ngay nên con bị viêm phổi. Bây giờ đã khỏi viêm phổi nhưng vẫn trớ ngày 2-3 lần làm mình rất stress. Con thì dùng thuốc kháng sinh mất 1 tháng,thiếu sắt, thiếu calci, nhẹ cân... vậy mà bú lại ko nhiều.

Bây giờ bé được 4 tháng mình cũng đã thử pha nước cháo vào sữa cho sền sệt để bé bú đỡ trớ nhưng vẫn ko ăn thua lắm. Thêm nữa bé lại hơi táo nên mình cũng ko muốn dùng cách này.

Mình tìm hiểu sữa có chữ A.R là loại sữa dành cho các bé hay nôn trớ nhưng ở HN thì ko thấy có loại sữa này thì phải.

Mình rất stress vì đã thay đủ loại sữa cho con từ sữa Aptamil, sữa dê Vitacare, Karicare, rồi bây giờ là sữa Nga dành cho bé dị ứng sữa bò sữa dê. Cứ thay đổi sữa liên tục thế này mình cũng lo cho tiêu hóa của con nhưng ăn rồi cứ trớ ra, con thiếu chất ko lên cân. Vì vất vả với việc cho con ăn quá nên mình mất sữa mà con cũng ko chịu bú mẹ, bây giờ gần như con phải dùng sữa ngoài.

Các mẹ có con có cao kiến gì giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!