Hồi mới sinh cho bé uống Frisolac Gold táo quá chuyển sang Nan thì còn táo nặng hơn, rồi Topfer chả ăn thua gì mỗi lần bé ị cứ như mấy hạt lạc, chán như con gián rồi chuyển sang ăn Physiolac out put ổn được 2 hộp đầu đến hộp thứ 3 thì lại ị như hạt lạc. Bé còn ko lên kg bé như cái kẹo, hồi sinh bé là 3.6kg gần 2 tháng cho đi khám là 3.7kg, khiếp ngượng kinh người, ai hỏi con được mấy kg chả dám nói, tớ cho đi khám khắp nơi, bác sĩ nào cũng bảo là bé phát triển bình thường, nhanh nhẹn chỉ tội nhẹ cân thôi.

Lang lang trên web trẻ thơ thấy các mẹ khen sữa dê quá trời nên tớ cũng mua thử sữa dê Kabrita cho bé uống. Được cái mùi nó thơm và dễ uống nên bé ok luôn ko chê. Bé uống Kabrita được 2 tuần lên 0.5kg. Khiếp cả nhà tớ mừng gần chết vì cứ lo bé bị suy dinh dưỡng thôi.

Tớ muốn hỏi các mẹ vì tớ pha sữa Kabrita này nó thấy nó rất nhiều hạt như hạt cát ý, lắc kỹ lắm mà chả thấy tan, mà hay bị vón cục nhiều khi cho con uống được 1/2 bình rồi thấy có mấy cục sữa ko tan bám vào thành bình. Ko hiểu các mẹ pha có bị thế ko, hay do tớ pha nước nguội nhỉ, tớ dùng nước 40 độ có nguội quá ko. Mong các mẹ cho xin tí kinh nghiệm nhé, à mà cái nắp nhựa của hộp sữa sao nó cứ lỏng lẻo thế nào ý, chả khít gì cả, nắp hộp ko kín như thế có khi sữa bị không khí vào nên dễ bị ẩm thành ra khi pha sữa vón cục ý nhỉ.:D