Đúng là có nuôi con mới biết lòng cha mẹ, đẻ được đứa con, chăm nuôi nó là phải lo lắng đến ti tỉ thứ việc trên đời, từ chuyện con ăn, con ị rồi lại con ốm, con đau này khác. Thật sự nhiều khi em thấy mình vừa đi làm công ty, vừa chăm lo cả nhà lại chăm con, cứ như kiểu siêu nhân ý các mẹ?   

Cũng may giờ có nhiều loại sữa bổ sung thêm cho con thành ra mình chăm con nó cũng nhàn cái thân hơn 1 tí tẹo. Bé con nhà em hiện đang dùng Similac Eye-Q Plus, hồi xưa lười sữa cực kỳ, mà sữa này mùi vị giống giống sữa mẹ sao đó, lúc đầu bạn ta cũng ngoay ngoáy cái đầu mà sau lại thích, tu 1 lèo hết cái vèo bình sữa

Xong thế là từ đấy đến giờ e cho con uống cũng cả hơn năm trời rồi, mấy bà mấy chị gần đấy cứ bảo bé xổ sữa, trộm vía chứ trông cũng mũm mỉm, có da có thịt phết. Sữa này thì được cái là thành phần nhiều chất giống như sữa mẹ, vitamin, đạm, sắt, canxi các kiểu nhiều, con tăng cân tăng chiều cao mà còn nhiều chất lắm nên phát triển toàn diện. Trong bảng thành phần của sữa em bồ kết nhất HMO - chất này các mẹ biết rồi, tăng sức đề kháng thành ra con em ít khi bị sụt sịt, chả bjo phải đi gặp bác sĩ, nhất cái mùa dịch này là cũng yên tâm hơn tí.

hình ảnh

Với lại á, sữa này có cả DHA, Lutein rồi vitamin E tự nhiên nữa, mấy thành phần này sẽ giúp cho bé thông minh hơn, mắt sáng hơn. Thật sự thì bé nhà em có thể chưa phải thông minh xuất chúng gì, nhưng bé khỏe, tiêu hóa khỏe, xong nhiều khi phát minh ra những ý tưởng hay hay là e thích lắm. Như mới hôm qua thôi, con ngồi chơi đồ chơi, nhưng mà hay lắm, trước khi chơi là trải 1 tấm chăn mỏng xuống chiếu, xong đổ đồ chơi lên chơi, tí chơi xong là gom cả chăn vào, trút vào trong giỏ đựng đồ chơi, nghĩ con mình cũng thông minh ý chứ các mẹ hihi.