Nay em mới rảnh rỗi chia sẻ chuyện chăm con đầy trắc trở mùa dịch cho các mẹ nghe. Chuyện là bé nhà em được 15 tháng, trước đó em tập cho bé ăn dặm bằng cách nấu thức ăn rồi xay nhuyễn mỗi bữa. Nhưng “cô vy” đến rồi chỉ thị 16 khắp nơi, đi chợ kiếm rau củ tươi, kiếm gia vị riêng cho bé để đổi món mỗi ngày mà muốn ứa nước mắt các mẹ ơi. May sao lúc lội Shopee mình có thấy dòng sữa ngày với sữa đêm Fruto nhập khẩu từ Nga thế là quyết định đặt mua thử cho con.

hình ảnh

Review sơ qua cho các mẹ cảm nhận của hai mẹ con:

• Hương vị: sữa ngày hay sữa đêm đều có nhiều hương vị. Sữa đêm bé nhà em thích nhất ngũ cốc vị mận đen, mùi khá thơm. Em hay cho dùng thêm các vị khác luân phiên như yến mạch, mâm xôi cho con đỡ ngán.
  • Khẩu phần: Vì bé nhà em thuộc dạng kén ăn, mỗi lần đút cực kì vất vả, ngon ngọt đủ kiểu nên em khá ưng dạng thiết kế hộp giấy của Fruto, bỏ vào balo cho bé mang đi khắp mọi nơi, có thể cắm ống hút cho bé sử dụng luôn. Mỗi hộp tương đương một bát cháo nhưng bé dễ uống, nhanh gọn, mẹ thì đỡ ám ảnh chuyện đút cho con ăn =)))
  • Thành phần sữa: Em đọc thành phần thấy chủ yếu là bột sữa, bột mì, maltodextrin, bột yến mạch, tinh bột ngô, prebiotics – inulin… và các loại vitamin khác. Nguồn gốc tự nhiên nên các mẹ hoàn yên tâm ạ.

hình ảnh

Trộm vía sau 2 tháng bé tăng gần được 2 cân, con khoẻ mà mẹ đỡ stress chuyện ăn uống mỗi ngày. Chia sẻ cho các mẹ thực đơn hiện tại của bé nhà em:

- 6h30: Cháo thịt heo bí đỏ bằm nhuyễn

- 9h: 1 hộp sữa ngày Fruto (200g)

- 11h30: Cháo cá 1 tô nhỏ

- 14h30: trái cây ăn kèm yaourt

- 17h30: Cơm tán - chả hấp - canh bồ ngót (nấu chung cho ba mẹ luôn)

- 21h: 1 hộp sữa đêm Fruto (200g) , bé ngủ ngon tới sáng

Em đang tính thử thêm sản phẩm trái cây nghiền cho bé cho các bữa chiều thay trái cây, yogurt cho tiện. Các mẹ đợi bài review sau của em nha. Ai muốn mua sản phẩm thì có thể tham khảo link đặt hàng chính hãng phía dưới

https://shopee.vn/shop/382851091/search

Các mẹ thông thái ai dùng sản phẩm bên này rồi thì cho em xin thêm review với nha ^^

hình ảnh

Khoe nhẹ thành quả săn sale mùa dịch của ông xã cho con vì sợ con đói :))