Nhờ các mẹ tư vấn cho mình với!

Bé nhà mình được hơn 16 tháng rồi, nặng 8,5kg, chiều cao là 7,5cm.Bé bị suy DD rồi mà k biết phải làm sao bây giờ!

Mình k có kinh nghiệm về các loại sữa vì bản thân mình cũng k dám thử sữa của con, mình hay bị buồn nôn lắm,các mẹ đừng ném đá mình nhé vì mình cũng k muốn như vậy song cơ thể mình nó k chịu. Nên khi mua 1 loại sữa nào cho con, mình lại phải mò mẫm đọc các bài viết của các mẹ trên này để xem nó nhạt, ngọt, tanh ra sao...Nhưng bé nhà mình ăn ít sữa quá!1 ngày chỉ đút thìa được 300ml( chia làm 3 lần).Cứ cho sữa vào mồm là oẹ khan, đút cố 1 tí là oẹ thật( liệu cái này có do di truyền k?)Mình liên tục đổi sữa cho con, qua các loại Nan,HIPP,faley,dumex,Firso,Similac,Gain Plus,XO rồi Pedia sure, S26, Agusa, Vitacare, Nuture....Mỗi loại chỉ 1,2 hộp là lại chuyển sữa mới vì con mình ăn vào táo bón vẫn hoàn táo bón,oẹ vẫn oẹ & cũng k lên cân gì cả.Mình chỉ căn cứ vào việc con có ăn bình thường k hay vẫn oẹ để thay đổi sữa chứ k dám mơ tưởng đến việc con lên cân, tăng chiều cao...

Mình nhờ các mẹ có hoàn cảnh giống mình hoặc k giống tư vấn cho mình về cách cho con uống sữa và nên uống loại sữa nào với!Ví dụ như sữa Dê, sữa Agusa.. có thật sự giúp các bé còi cọc phát triển k?Mình cũng muốn kiên trì cho con uống 1 loại lắm nhưng lại thấy con k tỏ vẻ ham hố gì nên lại thôi.

Mẹ chồng bảo cho về quê ăn ngô ăn khoai cho mau lớn!chứ nuôi con như chúng mày tốn tiền mà con vẫn SDD...làm mình càng buồn và strees quá!

Mơ 1 ngày con nhìn thấy sữa và đòi uống!

Cảm ơn các mẹ dã dành time cho mình!