Các Mẹ thân mến ơi, Việc này bức xúc quá nhưng hôm nay mới có thời gian để tâm sự với các Mẹ được. Mình là 1 thành viên cực kỳ trung thành của dòng sữa Abbot đây, trong vòng 7 năm nay cả 2 đứa con mình từ nhỏ đến lớn lúc nào cũng chỉ dùng các loại sữa của hãng Abbot thôi và mình luôn đặt lòng tin vào hãng sữa này nhưng bây giờ thì mình đã quyết định và chia tay vĩnh viễn với loại sữa này, bên cạnh đấy mình cũng phải kể cho các mẹ nghe chuyện này để các Mẹ được biết mà còn liều liệu. Mình mua 1 hộp sữa Grow School (hạn 5/ 2008 vừa sx) cho thằng lớn 7t của mình, về nhà pha mình biết ngay là sữa đã hỏng, sau khi pha với nước nổi lên rất nhiều vụn mầu đen như ca fe . Mình gọi ngay cho vp đại diện Abbot tai HN và được trả lời rằng đó là do khâu vận chuyển bảo quản của cửa hàng bán sữa, và nhất định không chịu nhận là sữa bị hỏng. Sau đó thì tất nhiên cũng đền cho mình 1 hộp sữa khác. Nhưng điều mình muốn nói ở đây là: Sự vô trách nhiệm và bảo thủ đến vô lý của hãng này. Vẫn biết rằng họ luôn muốn bảo vệ thương hiệu của họ nhưng còn chuyện thực tế là sữa bị hỏng thì vẫn phải công nhận chứ không được đổ lỗi cho cửa hàng và thời tiết như lời nhân viên của họ nói. vì chất lượng của hàng hoá bao giờ cũng phải đảm bảo tuyệt đối đến tận tay người tiêu dùng chứ????????????????? Và 1 điều nữa là nhân viên của họ lại còn gọi điện thoại đến tận nhà mình và thương lượng với mình là sẽ đền cho mình 5 hộp sữa khác để mong mình giữ bí mật với công chúng chứ????????????? nhưng ngay hôm sau chắc là cũng hiểu ra được việc đền bù ấy có nghĩa đã công nhận việc sữa bị hỏng nên lại đến tận nhà mình và khẩn khoản xin lỗi. Mình vô cùng ngạc nhiên cho kiểu làm việc nông dân ấy và cảm thấy bức xúc, không phải vì 5 hộp sữa mà vì mình ko phải là trẻ con để cho họ làm mất thời gian như thế............. Eo ôi, tập đoàn Abbot gì mà vẫn còn kiểu giải quyết công việc ơ kìa.............. ấy. Và các Mẹ biết thế nào ko? cuối cùng lại là những cuộc DT cầu cứu chị bỏ qua cho em không có em sẽ bị đuổi viêc...... trời ơi............ Và nói thật với các Mẹ là mình đã định đưa sự việc này lên Vietnamnet rồi đó nhưng nghĩ đi nghĩ lại............... mình cho qua........ :1: :1: :1: . nhưng còn việc dùng sữa thì thôi BBBBBBBBBBBBBBBBBBB :27: :27: :27: :27: :27: :27: :27: :27:

Đấy các Mẹ thấy thế nào?????????????????????