Nhà mình vẫn trung thành với Mai Hương ở Tây Sơn (gần Nghi Nga) và đây cũng là 1 địa chỉ sữa rẻ mà nhiều mẹ trên WTT vẫn mách nhau. Thế nhưng bây giờ thì mình quyết tâm tẩy chay cửa hàng này các mẹ ạ. Lý do:

1/ Mình đến mua mama sữa non cho con, em bán hàng đưa nhầm cho mình sữa cho người già (một mặt bao bì giống nhau nên mình không lật mặt sau ra xem, về nhà mới phát hiện ra). Mình mang đến đổi, mấy bà chủ (đây toàn chị em, mẹ con nhà họ cả) đều bảo hết rồi, mai em ra. Hôm sau mình tiếp tục mang ra, họ vẫn bảo hết hàng rồi và nhất quyết không đổi cho mình (làm gì có chuyện cửa hàng to thế mà lại chịu để hết 1 mặt hàng bán chạy như vậy, công ty ma ma sữa non thì ở gần đó, 1 cú điện bảo hết hàng là họ mang đến ngay chứ)

2/ Mình vẫn mua phomai hoa quả peti và váng sữa monte ở Hồng Minh vì giá ở đó rẻ hơn Mai Hương, hôm mình mua vài thứ ở Mai Hương và nói như vậy thì chị chủ hỏi xem giá của Hồng Minh bao nhiêu, mình nói giá thì bà ấy lại bảo ở MH cũng có thể bán giá đó và dụ mình mua, điều đó có nghĩa là nếu khách hàng nào không biết giá thì MH sẵn sàng "chặt chém" chứ không thóng nhất giá bán như ở HMinh.

3/ Sau 2 chuyện này mình chỉ hơi bực mà chưa có ý định chuyển hàng khác. Nhưng hôm kia mới xảy ra 1 chuyện khác: mình bận nên nhờ ông xã đi mua cho hộp sữa (con mình đang uống dumex nhưng nghe thông tin về việc sữa này nhiễm melamin nên mình đang muốn chuyển sữa, mỗi tuần đi mua thử 1 loại về cho con uống xem con hợp sữa nào thì chuyển). Chính vì đang thử nên mình chưa nắm giá cả của bất cứ loại sữa nào, chỉ bảo ông xã mua chứ không biết giá để dặn kỹ.

Ông xã ra Mai Hương hỏi mua 1 hộp Lactogen số 2, hộp giấy, 350g, giá 158K.

Về nhà mình hỏi bao nhiêu, ông xã nói giá mình mới bảo quá đắt, không rõ lactogen bao nhiêu nhưng dứt khoát khong thể đắt hơn Hipp như vậy được. Mình nói ông xã quay lại hỏi giá với tinh thần chỉ cần biết giá chính xác chứ không cần đòi lại tiền (vì mình nghĩ chắc chỉ nhầm lẫn vài chục nghìn). Hỏi giá mới ngã ngửa, hóa ra chỉ có 58 K. Sự thể là em bán hàng nói 58 K, ông xã nghe ra là 158K, đưa em 180K. Thật thà ra thì phải trả lại tiền cho khách đúng, nhưng em bán hàng này (tên là Hồng) gian quá nên nghĩ ngay ra là đàn ông không biết gì, đưa 180K nghĩa là nghĩ 158K rồi và trả lại cho ông xã mình 22K.

Ông xã nói với chủ và lập tức mấy bà chủ xông lại ra sức bảo vệ cho nhân viên, nghĩa là bảo ông xã mình nói dối. Ông xã mình bực lắm nhưng không thèm đôi co và bỏ về thôi (đàn ông mà)

Mình rất bực nhưng biết có ra nói cũng chẳng được gì nên không thèm ra nữa. Mình viết lên diễn đàn để các mẹ biết và phải hết sức cẩn thận khi mua hàng ở Mai Hương, kẻo lại mấy lần bị lừa như nhà mình.