Mình vào diễn đàn xem chia sẽ là nhiều. Lần đầu post bài có gì sai mong được góp ý.

Bé nhà mình hôm nay được 1 tháng 10 ngày. Bé sinh 2,7 kg, Tròn 1 tháng 4,3 kg (+1,6kg). Rất buồn cho bé là mẹ hoàn toàn không có sữa. Dùng 100% sữa Nan Nga 1(sữa xách tay thì phải) từ lúc trong bệnh viện.

Vấn đề mình muốn chia sẽ lượng sữa bé đang dùng hàng ngày. Khoảng 2h - 3h bé ăn 1 lần, mỗi lần từ 120ml - 150ml(đa phần là 150). Output 4-6 lần 1 ngày, màu vàng. Theo mình so sánh lượng dùng cần thiết cho bé trên hộp sữa thì trộm vía con có vẻ ăn nhiều hơn hẳn, tính ra 1 ngày được 1000 - 1200ml. Cả công thức: ml sữa = kg x 150ml.

Mẹ nào đang cho con dùng sữa Nan Nga 1 này chia sẽ cho mình biết bé ăn thế nào? tăng cân thế nào? Xem sữa này các bé hấp thu tốt hơn các sữa khác hay trộm vía con mình hấp thu tốt sữa này. Mình không có ý khoe gì đâu.

Và các mẹ có biết mua sữa này ở đâu uy tín nhất không? Mình ở HCM. Vì mình thấy nói nhiều về sữa xách tay giả, cũng hoang mang lắm. Không biết sữa mình mua có đúng là sữa đang bán tại Nga không?

Nan Nga 1 Premium, hoàn toàn không có tiếng anh và việt trên hộp. Hình 2 con chim trên logo Nestle là màu Xanh như logo luôn, không phải màu vàng. Muỗng đong sữa trong hộp màu tím. Mã vạch 761 Thuỵ Sĩ. Vì sữa nan nga này xách tay nên mình mua từ nhiều nguồn tại HCM để so sánh giá và chất lượng: Bibomart, Tuticare, Huongvinga và AnhHuyMilk. Giá từ 590 - 620k/ hộp 800g.