Chào các mẹ, mình là Lộc mình năm nay 30 tuổi nhưng mới làm mẹ lần đầu tiên do điều kiện sức khỏe nên mấy năm sau khi lấy chồng mình mới sinh bé. Mình thật hạnh phúc khi nhìn con chào đời bình an, khi mang thai minh luôn quyết tâm cho con bú mẹ hoàn toàn nhưng thật không may mình lại rất ít sữa mặc dù mình đã cố gắng ăn uống, uống chè vằng hàng ngày. Tháng đầu tiên bé nhất định ko chịu bú mẹ cứ đưa ti mẹ vào là khóc ngất, mẹ chồng mình xót ruột lại pha sữa ngoài cho bé.( mình sinh mổ bé uống sữa ngoài 5 ngày khi mình ở bv do vết mổ quá đau ko tập cho con bú mẹ được)..mỗi lần thấy con bú bình mà nước mắt mình rơi mình thương con lại trách bản thân mình. Đến ngày thứ 28 mình quyết tâm cho bé nhịn đói và ép bằng được cho bé bú mẹ, bé bú lien tục 3 tiếng đồng hồ nhưng sũa mình ít quá ko thấy về thế là lại phải cho bé ti bình. Để hạn chế bé ti bình mình đã cố gắng ăn uống cho bé ti mẹ nhưng sữa vẫn ko đủ cho con, mấy ngày hôm nay bé lại ko ti bình nữa thích bú mẹ nhưng mình ko nhiều sữa thấy con đói mà mình đau lòng vô cùng. Lúc mới sinh bé 2kg9 giờ 3 tháng 3 ngày bé được 6kg1 thôi. Mình ko biết có phải do cơ địa của mình ít sữa ko nhưng mình rất muốn có nhiều sữa cho con bú lắm, mình định uống cốm lợi sữa motherlove goats rue, nhưng thuốc này ko bán lẻ mà phải mua nguyên hộp, nếu do cơ địa mình ko có sữa mà mua thuốc nhiều như vậy thì lãng phí qúa

Mình lên diễn đàn xem có mẹ nào đang dùng motherlove có thể chia sẻ cho mình một ít dùng thử được ko, mình chân thành cảm ơn.