Chào các mẹ.

Em sinh con lần đầu nên nhiều điều bỡ ngỡ muốn xin kinh nghiệm của các mẹ ạ. Chả là em đã từng đi học lớp học tiền sản nên thấy việc nuôi con bằng sữa mẹ có rất nhiều lợi ích, vì vậy em đã quyết tâm cho con ti mẹ hoàn toàn trong ít nhất là 5 - 6 tháng đầu sau sinh nhưng đúng là để có đủ sữa nuôi con quả thật ko dễ.Tháng đầu sau sinh thì em thấy có nhiều sữa nhưng đến tháng thứ 2 trở đi thì sữa cứ ít dần đi. Mỗi lần như vậy em lại ăn thêm cháo móng giò đu đủ thì thấy có cải thiện hơn. Nhưng thời gian gần đây ( con em bây giờ được gần 4 tháng, cháu sinh 15/07/2013) thì ăn móng giò cũng ko thấy cải thiện, ăn chè vừng đen cũng ko thấy khá hơn. Em sợ mất sữa nên mới mua máy vắt sữa để duy trì lượng sữa, em dùng được 3 ngày nhưng mỗi lần vắt ra chỉ được rất ít, cả ngày chỉ vắt được 100 - 150ml thôi, em vẫn cho con ti nhưng ko biết cháu ăn được bao nhiêu, cháu laị ko chịu ti bình nên sữa vắt ra cũng ăn được rât ít. Mấy hôm nay cháu ăn ít nên đi tiểu cũng ít hơn. Xin các mẹ cho em lời khuyên vì em chỉ muốn duy trì sữa mẹ thật lâu để nuôi con. Có mẹ nào sữa ít dần mà sau lại có nhiều sữa để nuôi con thì cho em kinh nghiệm và động lực nhé. À mà em thấy ngực em lúc nào cũng mềm và nhão nên nghĩ ko có sữa mấy nên càng stress hơn.

Mong tin các mẹ! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!