Em đang nghiên cứu dần để khoảng 5 tháng cho con ăn dặm. Hôm nay em đọc gần hết file phương pháp ăn dặm của mẹ Ổi, kết quả là hơi bị hoang mang:Battin ey:.

Chả là em sinh bé được hơn 2 tháng. Lúc sinh là 2,8kg, 1 tháng được 4kg, 2 tháng 5kg. Em tìm trên mạng thì tăng cân như thế là trung bình. Nhưng mà, :Silly: nhà chồng em có 16 đứa cháu, tháng đầu đứa nhiều nhất thì tăng 2,5kg, đứa ít nhất thì tăng 1,5kg, bé nhà em tăng có 1,2kg, trong khi sinh ra đã bé rồi, nên toàn bị chê là còi. Em đã phải đấu tranh tư tưởng để ko cho ăn sữa ngoài, an ủi thôi thì cứ bú sữa mẹ cho có sức đề kháng, bao giờ ăn dặm thì cố cho con bụ bẫm sau.

Nghe mẹ Ổi phân tích em thấy rất hợp lí, em định áp dụng theo. Nhưng em muốn hỏi mẹ nào đã áp dụng rồi, là, liệu theo phương pháp này bé có bụ bẫm được ko? Em muốn bé vừa khỏe, thích ăn, vừa bụ bẫm:Drooling: cơ. Tham lam quá nhưng mà nhà chồng em có 9 người con, chồng em là con trai duy nhất, giờ con em là cháu đích tôn duy nhất, áp lực lắm ạ........:Sick::Sick::Sick: Với lại, nhìn con nhà người ta bụ bẫm mình cũng ham:Drooling:.