Hành trình từ lúc bầu đến lúc sinh là quãng thời gian nhiều cảm xúc nhất đối với người phụ nữ.Có nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau, vui buồn, lo lắng và hạnh phúc vỡ òa khi nghe tiếng khóc chào đời của con, nhưng hành trình đó mới chỉ bắt đầu  vì bất kỳ  bà mẹ nào cũng muốn mang lại những điều tốt đẹp nhất cho con ,muốn những điều tốt nhất thì phải có những lúc băn khoăn giữa các lựa chọn. Là một người mẹ mình cũng muốn mang lại cho con những gì tốt nhất,phải đấu tranh để dành cho con điều mình nghĩ là tốt cho con.

Lúc sinh con mình được 3,4kg trong 6 tháng đầu đời mình  cho con bú hoàn toàn sữa mẹ , trộm vía sữa  mẹ nhiều  con bú không hết thế nhưng con không lên cân nhiều, tháng đầu lên 1kg, và giảm dần ở những tháng sau, mẹ mình nói sữa i nóng cho con bú không đủ dinh dưỡng cho con, làm con còi , suy dinh dưỡng nên thay thế bằng sữa công thức.

hình ảnh

Dù mình có giải thích thế nào mẹ mình  vẫn nhất nhất ý kiến của mình, mặc dù vậy nhưng mình vẫn kiên trì cho con bú mẹ vì những lợi ích mà sau đây minh  xin chia sẻ với các mẹ:Cung cấp dinh dưỡng cho bé. Giá trị dinh dưỡng của sữa mẹ vẫn được giữ nguyên dù con bạn đã hơn một tuổi.Tăng cường hệ miễn dịch cho bé mà sữa công thức không có( các mẹ nên cho con bú đến khi con tròn 24 tháng).Giảm khả năng bị ung thư vú và ung thư buồng trứng, ung thư nội mạc tử cung .Bú sữa mẹ kéo dài làm tăng sự phát triển não bộ của bé…