Dưới đây là chi tiết kinh nghiệm kích sữa về của bà mẹ trẻ này, các mẹ có thể tham khảo:

Trước khi đọc bài kinh nghiệm gọi sữa về của mình, các bạn hãy chắc chắn mình có 3 thứ:

– Niềm tin (Tin rằng mình nhất định sẽ có sữa)

– Kiên trì (Làm ít nhất 1 tuần liền, tối đa 2-3 tuần sẽ ổn)

– Máy hút sữa (Nhất định phải có)

Các mẹ cứ tự tin thực hiện theo cách này:

Điều 1:

Các mẹ nên sắm cho mình một máy hút sữa. Nên mua máy hút điện đôi, đừng mua máy hút tay, hút mỏi tay lắm, lại không đều. Hay máy hút đơn cũng sẽ không đều 2 bên ngực. Máy điện đôi tuy đắt hơn nhưng tiết kiệm thơi gian, hút đều 2 ngực. Mà các mẹ nghĩ đi, tiết kiệm 2 triệu mua máy nhưng rồi con uống sữa ngoài còn tốn kém hơn nhiều, đã thế lại còn không tốt cho sức khỏe của con. Ngoài ra những mẹ đầu ti bị ngắn thì càng nên mua dùng. Máy hút sữa sẽ giúp kéo ti ra, chứ con còn bé khó bú lắm.

Điều 2:

Uống nhiều nước, càng nhiều càng tốt.

Điều 3:

Hút sữa, cứ 2-3 tiếng hút 1 lần, kiên trì như vậy ít nhất 1 tuần. Thật ra mình không cần căn quá chuẩn thời gian, có khi mình ngủ quên 4-5 tiếng mới hút, nhưng phải hút. Nửa đêm đang ngủ cũng hẹn giờ dậy hút. Hút thì sữa mới ra, mới thông và kích thích tuyến sữa. Lưu ý là thấy ngực xẹp, không có gì cũng phải hút, như vậy cơ thể mới hiểu là mình đang cần sữa thì cơ thể mới sản xuất sữa, tiết sữa ra.

Ngoài ra, nên tích cực cho con bú, con không bú cũng nên ép bú để kích thích tuyến sữa. Nhưng lực bú của con nhẹ nên không kiệt hết sữa được, vì vậy mới nên dùng máy hút. Và mỗi lần hút, ít nhất phải 15-20 phút, hút cho kiệt sữa trong ngực. Mình khuyến khích các mẹ massage ngực trước khi hút, sẽ càng nhanh hiệu quả. Tuyệt đối các mẹ không vắt, nặn bằng tay, càng nặn sữa bằng tay (nếu không đúng cách) sẽ càng cạn kiệt dần.

Điều 4:

Hiện tại mình uống thêm ngũ cốc, ngũ cốc mình tự làm chứ không mua. Như mình uống sữa đậu nành thì lại rất khả quan, sữa về hơn hẳn luôn.

Lưu ý các mẹ là sữa không về liền ngày 1 ngày 2 luôn mà sẽ lên từ từ, sẽ thấy cải thiện dần. Như mình đã nói ở đầu bài, phải kiên trì và phải có niềm tin vào chính mình. Và khi sữa đã về vẫn tiếp tục thực hiện hút, có thể giãn cữ nhưng đừng bỏ cho đến khi chắc chắc mình đã tràn trề sữa.

Quá trình của mình từ lúc còng lưng vắt được 10ml 2 bên, rồi lên dần, lên dần, đến hiện tại là 400ml/cữ và khoảng 2 lít mỗi ngày. Nhớ lại hôm trữ được bịch sữa đầu tiên mình sướng không tả nỗi, cứ lâu lâu lại mở tủ lạnh, ngắm nghía bịch sữa, cười sung sướng. Mà trộm vía, con mình từ hôm bú sữa mẹ, khỏe hơn nhiều, không táo bon nữa, không sổ mũi nữa.

Nguồn: http://9thang.net/ghi-nho-4-dieu-nay-me-se-vat-sua-moi-tay-khong-het/