Nên dùng tã dán hay tã quần cho con là tốt nhất và nên mua tã dán, bỉm merries hay goon cho bé loại nào tốt hơn nhi các mẹ.

Mình có tham khảo trên mạng về những đặc điểm, của 2 loại tã dán, bỉm merries và bỉm goon như sau:

Tã dán merries:

Là bỉm cho bé Merries có bề mặt tiếp xúc là điểm xốp mịn, siêu mềm mại, an toàn với da bé.

Sản phẩm thông thoáng nhờ vào màng đáy thoát khí đặc biệt.

Lõi kép siêu thấm hút giúp thấm hút nhanh, đều và ngăn thấm ngược trở lại.

Thiết kế hình chữ "W" giúp bé linh hoạt trong từng chuyển động, thoải mái khi vận động.

Tã dán Goon:

Cấu trúc 3D với dạng lồi - lõm giúp bỉm luôn khô thoáng, lưu thông không khí tốt, không bị bí hay hầm nóng. Dù là mùa hè hay mùa đông thì bé cũng không hề bị khó chịu khi đóng bỉm cả ngày dài.

Bề mặt bỉm được bổ sung thêm Vitamin E với tác dụng dưỡng ẩm và chống hăm hiệu quả.

Bỉm siêu mỏng, siêu nhẹ nhưng khả năng thấm hút lại vô cùng tốt. Gần như thấm hút ngay lập tức khi bé tè ra.

Miếng dán có thể dán lại nhiều lần mà vẫn bám dính rất tốt, không bị lỏng lẻo như một số sản phẩm thông thường.

Dải băng đổi màu khi bỉm đầy giúp mẹ thay bỉm cho bé đúng lúc.

Mặt đáy thoải hơi ẩm nhanh chóng, giúp bé luôn khô thoáng.

Các mẹ cho mình ý kiến và chia sẻ kinh nghiệm dùng về hai loại bỉm này nha. Cả cách phân biệt bỉm, tã dán nội địa nữa. Thanks các mẹ nha

À còn câu hoi nữa là mình nên dùng tã dán hay tã quần cho con thì tốt hơn ạ.