Mẹ bị mất sữa thì phải làm sao đây các chị ơi. Em gái em mới có sinh con được một tháng thôi mà em em hai ngày nay bị mất sữa, không phải là mất hẳn sữa mà là sữa về cực kì ít luôn ý các chị ơi. Chuyện là như thế này con của em ấy khi bắt đầu sang tháng thứ hai thì bắt đầu khóc dã man luôn ý, tại bé bị vía ác của một cái cô, cô ý vào chơi mà làm sao cô ấy vừa mới đến cửa thôi là cháu em nó khóc thét lên luôn các chị ạ thế mới lạ chứ, làm đúng là từ đêm đấy cháu em nó khóc ngặt nghẽo mấy tiếng đồng hồ không có dứt nghĩ sao mà nó chán, cả nhà dạo này điên đầu về cháu khóc. Cả ông cả bà cô rồi chú với bác đau hết đầu xong là tối nó cũng khóc làm cho không ai ngủ được luôn, chán lắm ý các chị ạ, Bây giờ cũng có rất chi là nhiều người mách cho em em rồi nào là uống thuốc nam, uống chè vằng, ăn chân giò, chăn chó uống lá đinh lăng các thứ đên trời luôn mà cũng chẳng có ăn thua gì cả.

Nếu có cách nào thì các chị mách cho em với chứ như thế này thì lại phải cho cháu uống sữa ngoài vì em nói thật gia đình con bé em em cũng không có điều kiện đâu ạ, em em nó học xong cấp 3 thì lấy chồng rồi sinh con luôn lên bây giờ cũng ở nhà mà cũng không có chế độ thai sản gì cả, chồng nó thì đi làm công nhân thôi, lương thì 3 cọc, ba đồng rồi nuôi cả nhà, nghĩ cũng khổ thân lắm luôn.