Các mẹ làm ơn giúp em...huhu

Bé nhà em hôm nay tròn 15 ngày, em sinh thường nhg ít sữa, con đc 3,9kg. từ lúc sinh ra phải cho con ti ngoài đến 70%. ko thì bé cứ ậm ạch đói ko ngủ đc. Tuần đầu em cho con uống sữa Nan nhg thấy bé đi ngoài có vẻ sữa ko tiêu đc. Hết sữa Nan thì em chuyển sang Friso gold nhg con bị nóng nổi nốt ở cổ, mặt nhg phân thì ổn lắm nhg em cũng ko cho uống sữa này nữa.

Hôm nay em cho con đi tiêm mũi đầu sau sinh, cân đc có 4,1kg. huhu. nửa tháng mà con lên có 2 lạng. mà con ti nhiều lắm, mỗi lần ti đều 60-70ml. ngày ăn liên tục. ko có lí gì mà ko tăng kg. Bây giờ chỉ biết lý giải là con ko hợp sữa nên ko hấp thụ đc thôi...huhu. Có mẹ nào rơi vào trường hợp như em mà có giải pháp ko thì mách em với, em buồn lắm, lo lắm. em nên đổi sữa gì bây giờ? hay làm thế nào? Hôm nay đi cân về em phải nói dối cả nhà chồng là con đc 4,5kg ko thì lại bị nói suốt ngày là ko chịu ăn nhiều nên ko có sữa. huhu.

Hôm qua em phải nhờ mẹ đi ra cửa hàng sữa NK hỏi sữa tốt thì họ giới thiệu dùng sữa NK từ Úc có tên là Bellamy's organic. Bạn em đã từng dùng cho con nó cũng tăng kg tốt. em cũng mua cho con dùng thử, 1 tuần nữa ko tăng kg thì em lại phải tìm sữa khác...huhu

Các mẹ làm ơn giúp em với.