Chào các mẹ thông thái, lần đầu tiên mình gửi câu hỏi tới diễn đàn nhờ giúp đỡ, mình bế tắc quá!

Con mình được 3 tháng 10 ngày rồi, bé bú ngoài hoàn toàn, lúc sinh bé được 3kg, 2 tháng lên được 1.6 vì 2 tháng đầu mình cứ để bé ngủ và cứ nghĩ bé bú mẹ đã đủ, qua tháng thứ 3 (bú ngoài hoàn toàn) mình cho bé bú nhiều hơn, 700ml/ngày nên bé lên được 1.2kg, nhưng qua tháng thứ 4 ngày bé tự nhiên lười bú hẳn, 1 ngày trên 13 cữ bú, 1 lần bé bú ít, vất vả lắm mới được 750ml/ngày. Con gì cũng giỏi mỗi tội lười bú thôi, bé 3 tháng 10 ngày đã lật ngon lành rồi, ngóc đầu vô tư, bé được cái rất cứng cáp, chơi vui, hay cười, ngũ ngon, ít khóc lắm, bé bú ít 1 lần nên cũng rất ít ọc sữa, nếu cho bé ơ được thì ko bao giờ ọc, hơn 3 tháng rồi nhưng chỉ ọc khỏag 5-6 lần thôi!

Có người bảo tại thời gian này bé biết lật nên bú dở đi vì bé giỏi cái này sẽ dở cái kia đi, từ từ bé sẽ trở lại bình thường, nhưng mình lo lắm, sữa pha ra con ko chịu uống, mẹ uống riết ngán luôn.

Có mẹ nào rơi vào trường hợp này chưa, tư vấn giùm mình với, nhiều lúc con ko bú nạt con làm nó giật mình tự nhiên thấy hối hận lắm, nó chưa biết gì mà!

Mong lời tư vấn của các mẹ thông thái, mình đang bị stress nặng đây!:((