Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng dồi dào cho những năm tháng đầu đời của bé, vậy nên việc bé sử dụng nguồn sữa mẹ không hết mẹ có thể để dự trữ đông cho bé để bé dùng dần về sau này nhé. Sữa dự trữ đông mẹ có thể dự trữ được sau 4 đến 5 tháng với nhiệt độ để sữa trong tủ cao nhé.

Giai đoạn này sữa của mẹ không những nhiều dinh dưỡng mà còn có khả năng miễn dịch tốt vậy nên mẹ cần giữ lại để đông cho khỏi lãng phí nhé. Mình sữa cũng không nhiều nhưng ở giai đoạn này bé bú 1 bên còn 1 bên cứ vậy mà chảy ra thôi, mình thấy tiếc sữa chảy ra phí nên toàn lấy bình ra hứng, vừa đỡ phải mất công hút sữa lại có được sữa tốt cho bé dùng.

hình ảnh

Mẹ bảo quản sữa trong từng túi nhỏ để sau này có lấy ra cho bé dùng cũng tiện. Mình cũng chịu khó tích sữa cho bé để qua 6 tháng mình còn phải tiếp tục công việc đi làm của mình, sữa các mẹ lấy ra được đầy túi rồi mẹ có thể lấy bút đánh dấu ngày vào đó và để theo thứ tự từ ngoài vào trong cho tiện lấy việc lấy ra và mình nhớ được hạn cho bé dùng sữa mẹ trong phạm vi an toàn nhé các mẹ. Sữa mẹ trong mấy tháng đầu chứa rất giàu dinh dưỡng rất tốt cho bé nên các mẹ sau khi đi làm rồi nên cố gắng cho bé sử dụng hết cho tốt đừng để bỏ phí sữa mẹ nhé.