Khi có con rồi mới thấy rằng trách nhiệm của những người mẹ người phụ nữ chúng ta đươc nâng lên một tầng cao mới. Bởi thế mới nói có con rồi mới hiểu được ngày xưa mẹ chúng ta đã quan tâm chúng ta như thế nào. khi làm mẹ chúng ta phải chú ý đến không những là từ miếng ăn đến những giấc ngủ của bé. Trong trường hợp bé không ngủ đủ giấc sẽ dẫn đến nhiều ảnh hưởng sức khỏe của bé cùng mình xem những ảnh hưởng này nhé 

• Khó chịu trong người: Cũng như người lớn thì trẻ nhỏ cũng như vậy khi mất ngủ tâm trạng luôn ở trong trạng thái nửa tỉnh nữa mơ rất mệt mỏi khó chịu. kể cả tình trạng khó chịu mệt mỏi từ tâm trạng đến cơ thể của bạn 
  • Tinh thần không tỉnh táo: đa phần chúng ta đều làm việc hoạt động theo tinh thần và bộ não của chúng ta. Khi chúng ta không đủ tỉnh táo thì chúng ta rất mệt mỏi từ người lớn chúng ta còn mệt huống chi là đối với các em bé. 
  • không đủ năng lượng để hoạt động: đối với những người thiếu ngủ nhất là em bé thì sẽ ảnh hưởng đến việc bé hoạt động hàng ngày 

Thế nên, nếu thấy bé của mình có những biểu hiện thiếu ngủ mẹ nên cho bé đi khám để xem coi bé của mình bị sao đừng để tình trạng này kéo dài nhé