Năm nay con mình đã tròn 5 tuổi rồi, ban đầu con rất thích vẽ tranh nên mình cứ nghĩ con đam mê môn vẽ và con vẽ cũng rất đẹp với độ tuổi của con, trên lớp con rất hay được cô giáo khen con. Mình cũng hay mua nhiều loại vở tô vẽ để con được thỏa thích với đam mê của con. Nhưng rồi, sau 1 thời gian mình lại thấy con chán môn tô vẽ đó, có thể là bài nào con cũng vẽ tốt rồi nên không còn thấy hứng thú với môn tô vẽ đó nữa. Sở thích của con lại chuyển sang ca hát vì thời gian này mỗi khi nghe ba mở nhạc trẻ con đều rất hứng thú nghe và hát theo, có khi còn kêu ba mở đi mở lại 1 bài mà con yêu thích.

hình ảnh

Sau hôm đi dự đám cưới của người nhà trong họ con được cầm mic hát, vậy là về nhà cứ gạ ba mua mic cho con hát chứ, mà lại cứ thích hát bài nhạc trẻ của người lớn cơ. Ba bảo con chưa biết đọc chữ nên chưa mua được nên thấy con có vẻ hụt hẫng xíu. Thực sự hiện tại con mê ca hát lắm hát suốt thôi, thấy ba hát là con cũng tiếp lời luôn, nhiều khi ngủ dậy mở mắt ra đã thấy con hát to vài câu rồi, mỗi lần đang chơi mà thấy nhạc lên là con dừng hết chạy về phía có tiếng nhạc phát ra cơ. Không biết con nhà các mẹ có vậy không nhỉ. Không biết năng khiếu của con bây giờ đã gọi là năng khiếu chưa hay nó vẫn còn thay đổi nữa các mẹ nhỉ.