Chủ Nhật mẹ và con làm gì nhỉ?

Chẳng biết các mom thế nào chứ tớ là nghĩ nát óc chuẩn bị kế hoạch cho ngày chủ nhật. Sơ sơ cũng mất cả tuần ý. 

Thời gian thứ 7, chủ nhật dài lắm. Các bạn ấy mà rảnh là chỉ có

" Mẹ ơi cho con xem tivi, mẹ ơi cho con xem điện thoại" đau đầu lắm, rồi không cho lại lăn ra ăn vạ các kiểu luôn.

Cũng sắp 20/11 rồi nên ý tưởng cho các bạn ấy làm thiệp tặng cô giáo, cũng ý nghĩa mà các bạn ấy được chơi.

Đơn giản lắm vì mình chỉ tận dụng các thứ có sẵn thôi: Giấy màu, kéo, bút chì, keo dán, 2 tấm bìa cứng mà tận dụng từ hộp quà ý. xong cắt thành thiệp đó các mẹ.

Các mẹ hỗ trợ mấy bạn ấy khoản khó, như 2 bạn nhà mình thì mình sẽ để các bạn ấy tự chọn màu, gấp giấy còn mình sẽ cắt cho các bạn ấy.

Sau đó là để các bạn ấy quệt keo và mình sẽ dán cho các bạn ấy.

Trông vậy mà mò cũng lâu lắm đấy, hết buổi như chơi à. Nhưng xong thì thôi rồi keo be bét khắp nhà, giấy bay tứ tung =)).

Mà thôi trải nghiệm chứ xong rồi các bạn ấy lại phải dọn thôi hihi.

Cùng trải nghiệm thôi các mom. Để hạn chế sự phụ thuộc vào điện thoại, tivi nhé.

Bình thường các bạn ấy đi học bố mẹ đi làm tối đến thì chỉ ăn uống cơm nước rồi đi ngủ. Có khi bố mẹ cũng ngồi ôm điện thoại luôn ý. Khi không tương tác với nhau thì các bạn ấy lại tự tìm trò chơi 1 mình rồi phá phách. Khéo lại bị bố mẹ cho 1 trận ý

Các bạn ấy thích chơi lắm chỉ cần được chơi cùng làm bạn cùng con thì các bạn ấy chẳng thèm điện thoại đâu. 

#mẹcátchâu

hình ảnh