Tình hình là bé nhà mình còn 1 tuần nữa là tròn 4 tháng mà vẫn chưa có dấu hiệu lật hay lẫy gì cả các mẹ ạ...hic hic ;(( Từ hồi gần 1 tháng tuổi mình đã hay đặt bé nằm sấp để luyện cơ cổ và cho bé tập lẫy nhưng nhóc con cứ cắm mặt xuống gặm khăn ngon lành hoặc là nghiêng đầu sang một bên...ngủ! Từ 1 tháng đến 4 tháng lúc nào nằm sấp cũng chỉ như vậy, không chịu ngóc cổ lên gì cả? Không biết bé trốn lẫy hay là có vấn đề gì không hả các mẹ? Mẹ mình thì bảo chắc nhóc giống mình và em trai mình hồi bé nên cũng trốn lẫy. Mình cứ thấy lo lo dù mọi thứ khác của bé đều bình thường, trộm vía. Lúc sinh ra bé được 3kg, giờ 3 tháng 3 tuần được 7kg, dài 64cm. Bé chỉ ti mẹ khoảng nửa tháng đầu còn lại uống sữa ngoài hoàn toàn. Từ lúc 2 tháng đến giờ bé có vẻ chán sữa nên hơi lười ăn, mỗi ngày trung bình ăn khoảng 630ml-720ml. Bé ngủ từ 12h đêm đến 7h sáng hôm sau không dậy ăn gì hết, lúc thức thì nằm chơi rất ngoan, hóng chuyện và rất hay cười, trộm vía tỉ tỉ lần con... Mình ít bế bé lắm, toàn cho nằm ăn và nằm chơi thôi. Bé không lật hay lẫy nhưng chân tay hay đạp loạn xạ và hay tùi khắp giường. Mà mấy hôm nay bé thấy mình ăn gì cũng nhìn chằm chằm rồi miệng tóp tép thèm thuồng, có lúc còn khóc toáng lên đòi ăn. Mình cho tém thử 1 ít bột sắn dây trộn với khoai lang thì tém lấy tém để ;) Mình định tròn 5 tháng mới cho ăn dặm kiểu Nhật nhưng tình hình con chán sữa thèm ăn dặm như thế này thì có nên cho ăn sớm hơn không nhỉ? Bé nhà mình là con đầu lòng nên mình cũng không có nhiều kinh nghiệm, có gì các mẹ thông thái tư vấn giúp mình với nhé! Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều! :LoveStruc: