Các mẹ ơi cho mình hỏi với,bé nhà mình giờ được hơn 17 tháng,bện mẹ quá mức mặc dù mình đã cho con đi học được 3 tháng rồi,ở trường thì bé ngủ ngoan,chơi ngoan,ăn ngoan cô nào bế cũng được nhưng cứ nhìn thấy mẹ là lao vào,đi học về phải vạch ti mẹ ra để ti ngay,rồi cả tối cứ cành cạch mút cái ti ( giẻ mướp ) của mẹ,đến đêm thì ngủ ngoan nhưng phải rúc ti mẹ 2 lần,ở nhà chỉ có ông bà bế đi chơi hoặc chơi với chị thì mới chịu xa mẹ,còn không ai bế là khóc bằng được khi nào mẹ bế thì thôi,bé nhà mình nói chậm,giờ 17 tháng mới nói được,mẹ,bà,măm măm,bóng,chị,ạ..mình dậy thì bé cũng muốn nói theo nhưng cái miệng của bé mình tưởng tượng là không nói theo được cứ há cái mồm ra để nói nhưng chưa phát ra được ý,ông bà cứ chê là không biết gì,hic,mình nói thì con hiểu hết.VD : hỏi các thành viên trong nhà thì bé chỉ được hết,bảo bé ra lấy bỉm mẹ đóng thì ra lấy rồi nằm kềnh cho mẹ đóng,bảo bé đưa gì mình xin bé đều đưa nhưng dựt của bé thì nó khóc kinh lắm...nhưng có điều là mình mà ngồi trong phòng thì bé mới chơi ngoan chứ mình ra khỏi phòng là lại khóc và theo mình lắm,mà sao mình quát bé nó không sợ là sao,mình đánh cũng không sợ,cứ khóc và lao vào mình ý,mình đang định cai sữa cho con,hôm qua em mình có bảo là nên cho nó đi khám tâm lý xem như thế nào mình thấy lo lắm các mẹ ạ(em mình bảo chị nên cho con đi khám tâm lý vì em thấy nó lúc nào cũng có cảm giác sợ sệt và khóc khi không có mẹ).Có mẹ nào có con giống mình không?Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng mình với.Thanks các mẹ nhiều lắm!Sad