Chào các mẹ , em đang khổ quá :( bé kitty nhà em nhút nhát quá . không hiểu tại sao từ hồi 15 ngày em đã cho kitty nhà em đi chơi rong ruổi ngoài đường rồi . em nuôi con theo tư tưởng thoáng nên kg ôm ấp bọc bị con cẩn thẩn như các cụ ngày xưa . em cho bé đi chơi với em suốt . lúc ng ta đang bó tay bó chân con ở trong nhà tránh nắng tránh gió , bé nhà em đã tung tẩy đi thăm ông bà ngoài , đi chơi , đi khắp nơi với mẹ ầm ầm rồi . những tưởng như thế bé sẽ dạn dày sương gió kg sợ j cả . mẹ sẽ đc xổ lồng đi chơi . nhưng ôi thôi , 2 tuần nay bé nhà em trở chứng sợ ra khỏi phòng . em chỉ cần đưa bé xuống phòng ông bà thôi đã khóc ngằn ngắt đòi đi lên rồi chứ đừng nói là đi chơi . hôm bố đãi cả nhà đi chơi đi ăn , bé nhà em khóc từ lúc đi cho đến lúc về . vì sợ đám đông . cứ nhắm tịt mắt lại khóc mặc kệ đời , mặc kệ bố mẹ làm đủ mọi cách . em buồn quá ! huhuhu . có mẹ nào có cách gì trị bệnh sợ đám đông của con bé nhà em không ạ ? sắp tới em đi làm rồi . để con ở nhà khóc ròng rĩ như vậy thương lắm