Em ko biết nên post vào đâu nên post vào đây hỏi các mẹ. Bé trai nhà em năm nay 4 tuổi, hôm CN vừa rồi bé có chơi với chị họ. Trèo lên chiếc ghế nhựa và ko may bé bị ngã cụng phần trán xuống đất cả nhà ko ai đỡ kịp. Đầu sưng lên 1 cục ổi. Bé khóc váng lên, em đã kịp thời chạy ra bế bé lên rồi dùng đá chườm cho bé, nhưng do sợ, bé ko cho chườm. Ngay sau đó ông bà ngoại lấy rượu thuốc (hình như là rượu ngâm củ j đó) xoa ngay cho bé. Lúc đi ngủ, e cũng xoa rượu đó cho bé, hôm sau thấy cũng đỡ hơn lúc mới ngã nhưng vẫn có cục sưng to, thấy rõ vết máu tụ. Chị hàng xóm sang chơi, cho e ít rượu mật gấu, nói là xoa vào giảm sưng rất tốt. Lúc đi ngủ em cũng ráng xoa cho bé. Nhưng em thấy phần cục u ở trán cháu sờ vào thì cháu kêu đau, còn những phần rìa cũng bị sưng ở phía trên mũi cháu thì sờ vào cháu ko kêu đau. Cháu vẫn ăn uống, vui chơi, đi mẫu giáo bình thường. Nhưng đến hôm nay vẫn thấy ko đỡ sưng, trán vẫn thấy dấu hiệu tụ máu. Em đang lo ko biết có nên đưa cháu đi khám ko vì cháu rất sợ bác sĩ. Em ko biết làm thế nào để làm tan chỗ máu tụ đấy, ko biết có nguy hiểm cho não bé ko? Các mẹ giúp em với. Em xin cảm ơn các mẹ