các mẹ biết không, lúc sinh bé con nhà em đã gặp khá nhiều là chuyện lạ, bác sĩ nói là vết mổ cũ khá nguy hiểm nếu để đủ ngày đủ tháng mới mổ nên quyết định đẻ mổ lúc bé mới được 38 tuần tuổi, khi sinh ra bé được có 2,9kg, phải ở trong lồng ấp nửa ngày mà lúc ra cũng mãi mới mút sữa(Dùng bình vì mẹ chưa có sữa) Cả nhà cứ buồn buồn khi thấy con người ta thì mút sữa ầm ầm còn con nhà mình thì cứ mút mát một tý lại ngủ, lúc sinh ra bé đã có một vết sẹo bẩm sinh trên đầu, lạ thật đấy nhé. Được 3 ngày thì bác sỹ Nhi khoa tới khám và nói con nhà mình bị lệch bàn chân phải nên cho đi bó bột sớm để điều chỉnh lại, tới ngày sau thì bác sĩ sản khoa tới nói là bé không bị sao mà chỉ là do hai chân vẫn còn tư thế trong bụng mẹ nên bàn chân hơi hướng vào bên trong. vậy là chẳng biết nghe ai, đến lúc tròn 1 tháng tới bệnh viện chỗ khoa phục hồi chức năng ấy, các bác sỹ xem và không đưa ra được kết luận ngay vì lúc kéo chân bé ra co lên rồi sang phải, sang trái vẫn được bé cũng không đau nhưng để bình thường thì bàn chân phải lại có chiều hướng hơi lệch vào bên trong, bác sỹ cho về và hẹn tới lúc tròn 2 tháng tới rồi xem lại và quyết định nên bó bột hay không. Tròn 2 tháng mình lại đưa bé vào viện, vẫn chưa quyết định được, các bác sỹ lại hẹn để tới tròn 3 tháng, các mẹ ơi, mình phải làm sao đây? lúc nào cũng ở tâm trạng canh cánh bên lòng.