Bé nhà mình được 2 tháng rưỡi mà mũi bị ngạt ban đêm, sổ mũi trong ban ngày suốt hàng tháng nay rồi, đi chữa mãi không khỏi. Khám bác sỹ Tú ở Viện Nhi, bác sỹ Ngân tai mũi họng nhi ở Hoàng Cầu, bác sỹ Thắng tai mũi họng ở Đoàn Nhữ Hài nhưng các bác đều chỉ cho nước muối sinh lý để rửa hàng ngày, uống thêm siro tiffy, xông khói bồ kết nhưng mình không thấy bé đỡ chút nào cả. Mũi vừa mới rửa hút ra xong chỉ khoảng tiếng sau lại đầy đến mức con phải há mồm ra thở rồi thỉnh thoảng có tiếng ho khan vì ngạt quá. Một ngày mình phải hút ra cho bé liên tục, mỗi lần rửa 1 lọ nước muối natri 0,9%, hút liên tục ra rất nhiều mũi trong. Hút rửa nhiều quá nên mỗi lần con nhìn thấy mẹ cầm cái lọ nhỏ mũi dí trước mặt là khóc thét lên, khổ cho con lắm mà không biết làm thế nào cho khỏi được. Con còn bé quá, cái lỗ mũi bé tí teo mà chứa hàng đống mũi vậy thì làm sao con thở được. Nhìn con mà mình xót lắm. Có mẹ nào có con bị như vậy mà chữa khỏi cho con thì chỉ cho mình với. Bác sỹ Ngân ở Hoàng Cầu nói con bị viêm mũi dị ứng, khám họng, tim, phổi con thì không sao cả.