như tất cả chúng ta đều biết, tổ chức y tế thế giới luôn khuyến cáo nên nuôi con bằng sữa trong sáu tháng đầu đời. trên dài, tivi, sách báo đều nói vậy nên ai nói gì mặc ai, mình cứ quyết định cho bé bú đủ sáu tháng mới cho ăn dặm, vậy mà hôm qua vô tình mình đọc được thêm thông tin mới nữa và nghĩ rằng cũng sẽ có nhiều người quan tâm nên vào đây chia sẻ với mọi người. sữa mẹ là nguồn cũng cấp dinh dưỡng chính cho cơ thể bé nhưng sau sáu tháng thì nó sẽ ko đủ năng lượng để cung cấp cho bé nữa mà khi ấy mới cho bé ăn dặm có nghĩa là ăn với một lượng rất ít nên nguy cơ thiếu hụt năng lượng với bé là rất lớn, đồng nghĩa với việc bé có thể bị đứng cân, hoặc tăng cân rất chậm. nếu mẹ nào muốn biết rõ hơn nữa thì cứ vào google kiếm nha, ( thông cảm vì mình quên mất trang web đó rùi )

độ tuổi ăn dặm của bé là từ 4 đến 6 tháng tuổi, vậy nên mình đã thay đổi và cho bé ăn dặm được mấy bữa khi bé tròn 5 tháng tuổi rồi, còn các mẹ hãy tham khảo và tự quyết định để dành những gì tốt đẹp nhất cho con iu nhé!:)

chúc tất cả các con hay ăn chóng lớn !.........