Ngày hội trẻ thơ với chủ đề Đảo kho báu đã khép lại nhưng những ấn tượng mà chương trình tạo ra chắc chắn vẫn còn rất sống động trong mỗi bé.

webtretho

Những ấn tượng Ngày hội trẻ thơ để lại thật khó quên!!!

Bé nhà em rất may mắn sinh vào tháng 6, đúng ngay dịp chương trình tổ chức đại tiệc mừng sinh nhật cho các bé. Hôm đăng ký vé cho con xong, em mừng quá về khoe “Con sẽ được tổ chức sinh nhật trên một sân khấu lớn” nhưng con cứ ngớ người ra. Từ chính miệng mẹ nói, con vẫn không tin nổi mình sẽ có được một bữa tiệc sinh nhật chung với các bạn cùng tháng, càng không thể tưởng tượng ra được sân khấu hoành tráng đến mức nào. Suốt những hôm con háo hức đợi đến ngày Đảo kho báu mở cửa, em đến là khổ sở khi lúc nào cũng phải trả lời con câu hỏi “Bao nhiêu ngày nữa mình được đi hả mẹ?”. Thiệt, lúc đó muốn nổ não với cu cậu luôn á!

webtretho

Không khí tưng bừng choáng ngợp ngay từ cổng chào nè các mẹ!

Rồi cũng đến cái ngày event diễn ra! Con thực sự choáng ngợp trước không khí vui nhộn, tưng bừng của ngày hội ngay từ khi bước vào cổng. Thực ra cu cậu còn vòi bố mẹ đi cho được đủ hai ngày hội cơ. Nhưng bố bận quá, chỉ hứa đi đúng hôm tổ chức sinh nhật và xem Gala thôi. Khỏi phải nói cái gật đầu của bố khiến cu cậu hớn hở đến mức nào.

Tại khu vực event, trong lúc chờ đến đại tiệc sinh nhật, cu cậu chơi đủ thứ trò thử thách tại các gian hàng nhưng vẫn chưa thỏa. Đến lúc tiệc sinh nhật khai mạc thì chưa kịp mời đã theo các bạn lon ton lên sân khấu. Bạn nào cũng diện những bộ đồ đẹp nhất làm sân khấu đã rực rỡ càng thêm sáng bừng.

Các mẹ xem không khí của đại tiệc mừng sinh nhật tháng 6 tưng bừng cỡ này cơ mà:

webtretho

webtretho

Các con chơi đủ thứ trò khéo tay, nhanh trí tại gian hàng của các cô Tấm bước ra từ cổ tích nè!

webtretho

A, bắt gặp gia đình chú Thuận đưa con đi chơi nữa nè!

webtretho

Lê Dương Bảo Lâm, quán quân Cười xuyên Việt chính là MC của Đại tiệc mừng sinh nhật tháng 6 đó nha!

webtretho

Các bé thấy anh Bảo Lâm hào hứng hẳn luôn!

webtretho

Quậy tung sân khấu khiến bố mẹ phải vất vả rồi!!!

webtretho

Rất nhiều bé sinh nhật tháng 6 đã được tổ chức sinh nhật cùng nhau như vầy nè, vui quá đi!

webtretho

Các mẹ rất nhiệt tình, chơi hết mình với con trong tiệc sinh nhật có một không hai này!

webtretho

Các bố chăm con cũng không thua các mẹ đâu nha!

webtretho

Còn đây là sự xuất hiện của gương mặt soái ca Vietnam Idol Kids Gia Khiêm!!!

webtretho

Gia Khiêm đã mang đến sân khấu những màn trình diễn rất tươi vui!!!

webtretho

Xem khán giả “phấn khích” tràn lên cả sân khấu luôn kìa!

webtretho

Không phải vội đâu, được gặp thần tượng Gia Khiêm tận mắt rồi nè các bé ơi!!!

webtretho

Thời khắc mong đợi của các bé! Chiếc bánh kem sinh nhật hoàng tráng đây rồi!!!

webtretho

Teng teng teng tèng!!! Cận cảnh chiếc bánh kem cho các bé thèm mê mệt luôn nè!!!

webtretho

Chính thức trình làng nha!

webtretho

Cuối cùng chiếc bánh cũng được cắt ra cho hàng ngàn bạn nhỏ rồi đó, thỏa mãn rồi ha!

Xong đại tiệc, cứ nghĩ con mệt sẽ đòi về nhà nghỉ, nào ngờ cu cậu còn đòi chơi tới đêm để được xem anh Huỳnh Lập biểu diễn. Bố mẹ thì mệt phờ người ra vì mải chạy theo con, còn con thì vui quá chẳng biết mệt là gì. Cuối cùng đợi mãi cũng đến đêm Gala. Quả là không uổng công bố mẹ và các bé. Trên sân khấu toàn là những tiết mục đặc sắc thôi. Nào là:

webtretho

webtretho

Màn trình diễn dancesport ấn tượng của các anh chị vũ công nhí nè!

webtretho

Solo tự tin trên sân khấu luôn nha!

webtretho

Song ca có luôn ạ!

webtretho

Các tiết mục trên sân khấu lúc nào cũng nhiều màu sắc khiến các bé mê tít!

webtretho

Luôn có những tiết mục đáng chờ đợi thế này đây!

Cho đến những tiết mục tự phát của các bé nữa chứ! Càng coi càng thấy mê tít. Em người lớn mà khoái nữa là huống chi bọn nhỏ. Cu cậu nhà em cứ mở cả mắt cả mồm, ngoác ra ngồi theo dõi từ đầu chí cuối các mẹ ạ! Nhìn tếu táo gì đâu!

webtretho

Ah, anh Huỳnh Lập đây rồi!!! Bắt gặp anh trong hậu trường càng nôn đến tiết mục của anh ghê!

webtretho

A ha, có thêm thằn lằn lửa làm bạn diễn cùng anh Huỳnh Lập nữa kìa, yêu quá!!!

Đến lúc anh Huỳnh Lập xuất hiện cùng với nhóm kịch thì cu cậu hò hét thôi rồi! Khoái lắm, mê anh Huỳnh Lập mà. Nay lại còn được chứng kiến tận mắt thần tượng của mình hóa thân vào vai Rồng lửa vô cùng đáng yêu nữa phải nói là mê mẩn luôn! Ngồi theo dõi chăm chú như chưa từng ấy!

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

Gala khép lại với vở hài kịch nhẹ nhàng cùng những bài học sâu lắng cũng là lúc đóng lại một đại hội trẻ thơ rất thành công!

Theo em, đây không chỉ là sân chơi bổ ích cho các bé mà còn là cơ hội để bố mẹ có thể cùng con khám phá ra rất nhiều điều mới mẻ trong cá tính, sở thích của bé thông qua những thử thách thú vị của chương trình.

Đối với cả nhà mình mà nói, quãng thời gian bỏ ra để cùng nhau vui chơi trên Đảo kho báu thật không hề uổng phí chút nào. Ngược lại còn nhận về rất nhiều thứ còn quý giá hơn cả những món quà vật chất nữa kia. Và đó không gì khác chính là tình cảm yêu thương, gắn kết của gia đình.

Giờ thấy yêu ngày hội trẻ thơ này lắm luôn! Các mẹ cùng đưa con đi event lần này chắc cũng có chung cảm xúc như em phải không ạ? Yêu lắm luôn!!!