Thấy một bài viết của chị Khánh Vân, mình tâm đắc quá nên chia cho các mẹ cùng học hỏi nè!!!!!

hình ảnh

GIỮ CHỒNG

Các mẹ hiện đại nghe đến hai chữ “Giữ chồng” là bỉ bôi ghê lắm! “Chồng có phải con nít đâu mà giữ? Sao chồng không giữ vợ mà vợ phải giữ chồng? Đàn bà kém cỏi mới phải giữ chồng!” Các mẹ cứ như nước sôi đổ vào da tắm trắng kiểu Tấm Cám nhảy đến nóc nhà với rất nhiều lý lẽ phản biện, các em chưa chồng gật lấy gật để như máy khâu.

Thật ra các mẹ cũng đúng, nếu chồng chả ra gì thì giữ làm chi cho mệt? Nhưng mình sợ các em tre trẻ lấy đó làm chân lý hôn nhân thì bỏ mẹ! 

Thật ra, giữ ở đây không phải là canh chừng, mà là giữ gìn đó mấy mẹ! Bạn có cái xe xịn, bạn nhắc ghế ra ngồi canh chừng kẻo trộm đạo vô dắt mất, nó khác với việc bạn chăm chút đổ xăng thay nhớt rửa sạch, dán keo chống trầy lung linh. Cái xe còn giữ thế huống chi ông chồng? Muốn ổng phục vụ cũng phải cho ổng ăn uống tử tế, muốn ổng sang phải mua quần áo đẹp, muốn ổng mê thì vợ phải sạch đẹp thơm tho. 

Nhiều mẹ rất hãm, con hàng xóm đi bơm dú thì thậm thụt to nhỏ “con ấy mới bơm dú giữ chồng”, thật ra nó bơm để mặc đầm cho sexy hơn mẹ đó mẹ à! 

Tất cả những gì các mẹ làm cũng đều quy về ông chồng. Thậm chí có mẹ bầu bí còn chờ chồng có cho ăn món này món kia không, có cho khám thai không cơ! Vì những quan điểm đó mà ông chồng hiện nguyên hình như một người rất quyền lực và đàn bà trở nên rất đáng thương! Nhưng thật ra không ai nhìn nhận rằng đàn bà ăn mặc đẹp thì mình đẹp trước, nấu cơm ngon thì mình được ăn ngon, nói nhỏ nhẹ thì sống lâu, giữ nhà sạch tăng chất lượng sống... chứ phải đâu chỉ vì giữ chồng? Hãy nhìn các mẹ không chồng hạnh phúc, họ vẫn tươi xanh như nồi canh có vì ông nào đâu!

Đời này không có đàn bà kém cỏi, giữ chồng của họ là trăm nghìn kiểu khác nhau mà ai ở trong hôn nhân của họ mới hiểu. Tưởng họ thua, nhưng thật ra họ buông. Đừng vội tin mấy lời kiểu như đàn bà kiêu hãnh không thèm giữ chồng, vì biết đâu một mặt viết thế dằn mặt chồng, một mặt nhắn tin cho Tuesday “tiên sư bố mày, nửa đêm mày làm gì nhắn tin cho chồng tao?” Còn những đứa suốt ngày mang tiếng giữ chồng như mình đây, chả bao giờ phải nhắn tin cho ai, bố thích thì bố lấy máy chính chủ bố block, bố cấm đấy, làm gì được bố? Đấy là nghĩ thế thôi, chứ vừa bận xào mì bò cho ông ấy ăn, ăn xong còn tráng miệng chè sen rồi đi ngủ, làm gì có ai mà dằn mặt? 

Muốn hạnh phúc hãy bớt nghe đâm hơi, cứ yêu thương tỉnh táo xây dựng gia đình! Giữ chồng chả có gì là xấu, không có gì kém cỏi, không mất mặt tí nào vì sẽ có chồng sang xịn mịn xài đến cuối đời, mà ai nói may mắn quá thì bảo ngay mặt “may mắn cái cùi loi!”

Nguyên tắc giữ chồng của mình

1. Phải có chồng

2. Cho chồng biết chồng đã có vợ

3. Ai nói gì kệ mẹ người ta

Các mẹ thấy sao, hãy chia sẻ cùng mọi người nha :3 :3 :3