1. Không phải một đôi giày xịn, một bộ váy thời thượng hay một mái tóc hợp mốt, chính sự thông minh và học thức của người phụ nữ mới là nét quyến rũ hấp dẫn nhất. Vẻ đẹp nội tại đã, đang và sẽ luôn được đề cao hơn ngoại hình.

2. Đừng gò bó mình trong những quan niệm sáo rỗng, cứ rộng mở tâm hồn và hướng về phía xa. Thế giới rộng lớn là thế, vì sao cứ phải bó mình trong một không gian bé tí nhỉ? Bạn không cần thiết phải trở thành bạn tốt của tất cả mọi người, nhưng ít nhất, hãy gặp gỡ nhiều người hơn, bạn sẽ học hỏi được nhiều điều đấy.

3. Không phải tự nhiên mà người ta cứ nói tuổi trẻ là quãng thời gian quý giá nhất. Lý do là bởi khi ấy bạn còn trẻ, chân còn khỏe, trái tim còn nhiệt huyết. Con gái tuổi 20 lúc nào cũng là xinh đẹp nhất, còn nhiều cơ hội để phát triển nhất. Hãy tranh thủ nhé! Đừng để tuổi 20 qua đi trong tiếc nuối!

4. Là một người phụ nữ, bạn có quyền mơ ước những thứ cao xa, nhưng có đôi khi, hạnh phúc đơn giản chỉ là có một mái nhà. Một gia đình bên người đàn ông biết thấu hiểu và những đứa trẻ đáng yêu chắc chắn là một thành tựu khiến nhiều người phải ghen tị đấy!

5. Không có một định nghĩa nhất định nào cho cái đẹp cả. Bạn nghĩ mình đẹp, và những người thân yêu của bạn cũng nghĩ vậy, thế là đủ. Đừng ép mình phải giảm cân, phải ăn kiêng chỉ vì một người xa lạ nào đó bắt bạn phải thế

6. Một người phụ nữ thành công sẽ luôn biết nắm bắt cơ hội, dù vấp ngã, họ cũng tự vực mình dậy một cách nhanh nhất có thể. Bởi họ biết, càng để lâu thì con đường họ đi sẽ càng khó khăn, tuổi càng lớn, áp lực sẽ càng nhiều.

7. Bạn có thể trở nên kém sắc sau một cơn bạo bệnh. Bạn có thể trở nên sồ sề sau khi sinh em bé. Bạn có thể già đi và sở thích cũng thay đổi. Thế nhưng một người phụ nữ tốt bụng và có đức hạnh sẽ luôn là một người phụ nữ được ngưỡng mộ nhất. Hãy cứ là chính mình và phấn đấu hết sức có thể. Mơ những giấc mơ lớn lao, nghĩ những suy nghĩ lớn lao và hành động như một người phụ nữ đầy kiêu hãnh nhé!