Không biết các bạn thế nào nhưng mà mình tin đây là một nguồn năng lượng tích cực mà người khác hay chính bản thân bạn có thể mang đến cho người khác. Hạnh phúc thật sự khá là đơn giản không có phức tạp như các bạn thường nghĩ. Chúng ta nghĩ mình hạnh phúc thì chưa chắc bạn hạnh phúc thật sự. Bạn có thể nói bạn hạnh phúc nhưng mọi thứ sẽ hiện hết lên đôi mắt của bạn. Hạnh phúc của một người không thể giấu được đâu. Bạn có thể nói dối nhưng ánh mắt và hành động của bạn sẽ chứng mình được hết điều đó. Thế nên bạn muốn hạnh phúc thì việc trước hết bạn hãy mang đến hạnh phúc cho người khác. Mình tin vào luật nhân quả, nếu bạn gieo cái gì thì chắc chắn bạn sẽ nhặt được cái đó có khi còn nhiều hơn những gì bạn mong chờ nữa. Bởi bạn có gì trong tay thì mới có thể cho người khác. Còn người chưa có hạnh phúc thì sẽ đi tìm thôi, không sao cả. Mình thấy nếu như bạn chưa tìm được một nửa của mình thì cũng không sao cả đâu, từ từ rồi đến lúc người đó sẽ xuất hiện trong cuộc đời bạn, mang đến những điều tốt đẹp nhất dành cho bạn và ở bên bạn không vì những điều nhỏ nhặt mà rời xa bạn. Cái tốt, cái xấu từ lòng người mà ra. Mình có một câu khá hay và vô cùng tâm đắt đó chính là "Người tốt lấy ra cái tốt từ kho tàng tốt của lòng mình, còn kẻ xấu thì lấy ra cái xấu từ kho tàng xấu." Bạn cảm nghĩ như thế nào về những quan điểm mình chia sẻ ở trên. Cùng chia sẻ thêm với mình nhé.