Có ai có định nghĩa được thế nào là sống hạnh phúc trong thời đại hiện nay không ạ? Xưa thì em cứ nghĩ là sáng đi học rồi tối về gặp người yêu là hạnh phúc. Nhưng đó là em cách đây vài năm trước, càng lớn em lại càng thấy hạnh phúc là khi tâm mình an yên, lúc nào cũng thấy được ennjoy với mọi thứ mình làm, được sống một cuộc đời mình mong muốn. Không bị gò bó bởi bất kỳ người nào cả. Trước thì chỉ việc đi học, không phải lo toan bất cứ điều gì, nhưng sau này đi làm rồi mới thấy. Hạnh phúc nhất là mỗi tháng được nghe thấy tiếng ting ting báo tháng này đã nhận lương đủ. Sau đó, đi. Mua sắm mua cho mình những bộ quần áo làm mình trở nên mới mẻ hơn. Khi tự biết yêu bản thân mình hơn, tự nhiên cũng thấy cuộc sống này trở nên tươi đẹp hơn, không u ám như nhữn gì mình nnghix,mặc dù hiện tại thì tâm trạng chưa mấy tốt hơn vì mới cham dút mối tình khắc cốt ghhi tâm. Nhưng vẫn cảm thấy mình đã tốt hơn chính mình ở quá khứ, tế đã là một bước ngoăc lớn của bản thân, mình hôm nay chiến thắngbarn thân mình ngày hôm qua đã là một điều hạnh phúc mình tự dành tặng cho mình. Thôi thì nỗi buồ nào cũng qua, chỉ cần có thời gian, khoảng thời gan này cũng là lúc nên sống chậm và bình tâm lại. Muốn hạnh phúc phải học cách yêu ản thân mình! Đúng không cả nhà?