Bản thân ai cũng mong muốn sống riêng cho mình và có cho mình một cuộc sống hạnh phúc trọn vẹn. Nếu bản thân muốn hạnh phúc thì bạn không nên bỏ qua những điều mình sẽ chia sẻ nhay bên dưới này đây. Cùng đọc và đưa ra ý kiến, suy nghĩ riêng của mình để trao đổi và đưa ra nhận định đúng nhất cho vấn đề này nhé.

• Trước tiên, điều mà ai cũng mong muốn đó là sự tự do. Nếu bạn muốn như thế thì hãy nhớ một điều rằng:" Muốn tự do thì phải tự lo." Bạn muốn được tự do lựa chọn hướng đi trong cuộc sống mà không bị áp lực từ gia đình, bạn muốn tự do được ở nơi mình thích, chọn việc mình đam mê, và cưới người mình yêu, việc đầu tiên: bạn phải tự lo liệu được cho cuộc sống của mình, từ tài chính, đến chăm sóc bản thân và nhận lãnh trách nhiệm cho chính cuộc đời mình.
  • Điều duy nhất trên cuộc đời này mà bản thân có thể kiểm soát được chỉ là chính mình mà thôi. Dù có cố mấy, bạn cũng không thể nào kiểm soát người khác được, não bộ là của họ, họ sẽ nghĩ điều gì họ muốn, lời nói là của họ, họ sẽ nói điều gì họ thích, trái tim là của họ, đặt ở đâu có cố cũng không kiểm soát được. Vậy thì việc của mình là hãy kiểm soát não bộ mình để nghĩ thật đẹp, nói lời hay, và đặt trái tim mình vào nơi mà nó được trân trọng và yêu thương.
  • Tất cả những thử thách, sự cố xảy đến với bạn hôm nay, hãy nhớ, chỉ là những bài học. Có những bài học khá đau đớn và khó chấp nhận, nhưng vượt qua được nó, bạn sẽ mạnh mẽ và toả sáng hơn rất nhiều.