Cơ thể của bạn đang mập hay ốm gì đó không quan trọng, cái quan trọng nhất là bản thân của bạn cảm thấy thoải mái, và tự tin trong bất cứ lúc nào là được. Bởi vậy người ta thường hay nói chỉ cần bạn tự tin thôi thì có thể quyết định tất cả mọi thứ, cho dù là bạn xấu, hay là bạn đẹp gì đi chăng nữa mà bạn cảm thấy là bản thân mình đủ tự tin với mình hiện tại thì chắc chắn là không có gì cản trở được bạn đâu. Cái điều mà chúng ta sợ nhất đó chính là miệng lưỡi và lời đánh giá của người khác mà thôi, bởi vì đôi khi người ta có những cái lời nói xúc phạm đến bản thân của mình và mình cảm thấy hơi buồn, hơi áp lực một xíu vì những lời nói đó. Nhưng chỉ cần chúng ta nghĩ xa hơn một thì sẽ không có những cái điều tiêu cực đó trong đầu mình nữa. Nếu như bạn vẫn còn cái suy nghĩ là trên đời này người ta quan trọng ngoại hình hơn, thì bạn đã sai rồi đấy. Và nếu như những cái điều đó có thật đi, thì bạn hãy làm cách nào để mà thay đổi những cái điều suy nghĩ đó ở người khác. Bởi vì ngoại hình đôi khi cũng đâu có quyết định được tất cả điều gì đâu, bởi vì khi mà đi làm thì người ta cần ngoại hình, đó là một điều cũng quan trọng, nhưng nếu như có ngoại hình nhưng lại không có năng lực thì liệu bạn có làm được cái công việc đó hay không. Đương nhiên là không rồi, bởi vì trên đời này còn có rất là nhiều nơi người ta không có quan tâm thích ngoại hình của mình, quan trọng là cái năng lực của mình thôi.

Bạn mập, bạn ốm đi chăng nữa thì cũng sẽ không làm ảnh hưởng đến tương lai của bạn. Bởi vì chỉ cần bạn tự tin, bạn phải biết cách làm cho mọi thứ trở nên thay đổi về cách nhìn về bạn thì bạn rất thành công rồi đấy. Chắc là do bạn còn cảm thấy tự ti về những cái lời nói của người khác, người ta luôn hay đánh giá về cái ngoại hình của bạn, luôn nói những cái điều mà khiến cho bạn cảm thấy tổn thương thì mình khuyên bạn một điều là hãy bỏ ngoài tai những lời nói đó. Bởi vì những cái lời nói tiêu cực như vậy nó sẽ không giúp ích gì được cho bạn đâu, cái quan trọng là nằm ở bản thân mình, chỉ cần mình sống tốt, mình tự tin và mình cảm thấy bản thân thoải mái nhất là được.