Mình yêu ox 3 năm và cưới đến nay được 3 năm,và có 1 bé gái 2,5 tuổi.

Trong thời gian mình và ox còn yêu nhau,người yêu cũ luôn là người chủ động nhắn tin,điện thoại công khai rủ ox mình đi nhậu,đi chơi xa và bị người nhả mình bắt gặp ôm nhau rất tình cảm,sau biết bao nhiêu lần 2 người liên lạc nhau mình đã khóc và đau khổ rất nhiều lần...trong khi ox mình thì cứ bảo chỉ là bạn bè mặc cho mình không muốn 2 người có bất kỳ sự liên lạc nào nữa nhưng cô ấy vẫn ngang nhiên và ox mình thì vẫn trả lời sms đầy đủ.

Người yêu cũ đòi ox cưới cô ấy nhưng ox đã chọn mình.

Lúc cưới về rồi ox có lần liên lạc vì công việc và rồi 2 người cũng hỏi thăm nhau,cô ấy bảo ox mình rằng:Nếu anh sợ vợ thì đừng liên lạc với em nữa,chẳng việc gì phải sợ cả.

Mình biết là trong lòng cô ấy vẫn yêu ox mình lắm.

Vừa rồi đám cưới cô ấy cũng mời Vc mình tới dự,mặc dù trong lòng mình và cô ấy không ưa gì nhau,nhưng sau và trước cưới,cô ấy liên tục rủ ox mình đi nhậu nhẹt,(cô này nhậu nhẹt cũng thuộc hạng dzữ dzội)có cả chồng cô ấy và bạn bè,còn ox mình thì bảo mình là đi gặp Khách hàng.

Ox thì nói dối để gặp gỡ ngy cũ,ngy cũ mặc dù đã cưới chồng nhưng kiểu như vẫn cố tình liên lạc công khai để chọc tức mình.

Mình đã nói thẳng với ox là không qua lại gặp gỡ như vậy nữa vì mình không thí ch và thấy việc đó ảnh hưởng đến hánh phúc gia đình,nếu không thì li dị và ox đồng ý luôn chứ không chịu cắt đứt quan hệ mờ ám đó.

Mình thật sự rất buồn và chán chồng,lại rất bực cô ấy,trơ trẽn vô cùng.

Mình định email nói chuyện với gia đình chồng và chồng của cô ấy để yêu cầu cô ấy chấm dứt liên lạc với chồng mình(vì chồng cô ấy không biết ox mình là ng y cũ ).vì mình nghĩ nói với cô ấy thì cô ấy càng làm tới.

Các mẹ cho em lời khuyên chứ e bối rối và k thể suy nghĩ thêm được gì nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Subinxitrum