Đừng tự chung vui sự sống của chúng ta vào những chuyện phiền toái những nỗi buồn và những sự tổn thương không đáng có.  Bản thân chúng ta có thể tự tạo niềm vui và một nguồn năng lượng đã có thể thúc đẩy bản thân mình tiến về phía trước và sống vui sống khỏe từng khoảnh khắc của chính mình mà không cần phải dựa dẫm vào bất kỳ ai. Bạn nên nhớ rằng bạn là một món quà mà vô cùng quý giá Á được mẹ thiên nhiên về trên ban tặng gửi đến cho bố mẹ của bạn. Sự hiện hữu của bạn là món quà bà và trên thế giới này chấm và bạn Bạn cũng là người duy nhất có một không ai mà không ai có thể thay thế được bạn bạn trong cuộc sống này.  Có thể trong một khoảnh khắc nào đó bạn sẽ cảm thấy như mình mình rất vô dụng và không làm được một điều gì cả. Không phải chỉ có riêng bạn mà ngay cả bản thân mình hay bất kỳ một người khác cũng sẽ trải qua một lần trong đời ở giai đoạn này. Cuộc đời sẽ thoải mái hơn khi bạn mở lòng mình và chấp nhận bản thân mình có Uư và khuyết điểm và hãy sống trọn vẹn từng giây phút ngay từ bây giờ và hãy trân trọng nó. Bởi vì cuộc sống này rất ngắn ngủi bạn sẽ không biết được chuyện gì sẽ xảy đến với mình vào ngày mai. Chính vì thế thay vì bạn suy nghĩ tiêu cực phẩm dành thời gian quá nhiều trên những chuyện khiến cho bạn cảm thấy khi bế tắc thì hãy dành thời gian đó để cải thiện bản thân, dành thời gian cho mình nhiều hơn hơn để cảm nhận rằng cuộc sống này còn nhiều cái đang chờ bạn khám phá và hãy trải nghiệm cuộc sống này nhiều hơn thay vì chỉ ngồi yên một chỗ và suy nghĩ tiêu cực. Đừng nên lãng phí năng lượng sóng của mình cho sự lo lắng. Đừng nghĩ mọi vấn đề xảy ra ở trong cuộc sống này trở thành chuyện quá nghiêm trọng. Bạn sống vì bản thân mình, vì hiện tại và phấn đấu cho tương lai chứ không phải sống trong những chuyện đau buồn hối tiếc của quá khứ.