Nếu định nghĩa về hạnh phúc thì có rất nhiều khái niệm mà mỗi người sẽ có 1 khái niệm riêng khác nhau đúng không ạ. Riêng đối với mình hạnh phúc là khi ta còn có 1 nơi để khao khát ngày trở lại. Nơi ấy có những người luôn mong ngóng, chờ đợi ta. Nơi có khói thuốc lào của cha, có mái tóc bạc của mẹ. Nơi có những đứa em đã cùng ta ăn khoai trong nồi cám lợn mà lớn lên. Những đứa bạn chơi đùa, học tập với nhau. Mỗi tối rủ nhau đi chơi dưới ánh trăng mỗi khi hè đến.

Ban ngày thì cùng nhau nô đùa, gần tối rủ nhau ra đồng thả diều cùng bọn con trai có khi quên cả thời gian về ăn cơm cứ để bố mẹ chờ và gọi không biết chơi nhà ai nữa. Thời chăn trâu mang sách đi học mà có học được đâu toàn ngồi chơi đánh cây cỏ bà mụ chơi ah. Nơi có những đứa trẻ mà ta gửi gắm biết bao nhiêu yêu thương, kỉ niệm và kỳ vọng. Có những điều đó là đời còn nhiều hạnh phúc lắm. Nhớ lại ngày xưa thì rất nhiều kỉ niệm đẹp mà bây giờ thì trẻ nhỏ không có được.

hình ảnh

Với công nghệ hiện đại như ngày nay thì các con chỉ có xem tivi, ipad quên có việc học. Mặc dù những cái đấy nó có nhiều cái giải trí và học tập nhưng với con thì con đã biết tận dụng nó đâu. Chính vì điều này mình cũng muốn tâm sự với chị em mình là nên dành thời gian nhiều cho con để con có thể vui chơi như trước chúng mình, vui chơi không có internet thật vui đúng không nào.