Ở đời này có tiền thì cũng là một dạng hạnh phúc nhưng nếu bên cạnh có được cho mình một người bạn chân chính nữa thì quả thực hết ý. Nếu trong cuộc đời chúng ta có thể tìm ra một hoặc hai người bạn tri kỷ thì thật sự đó là một điều vô cùng may mắn và hạnh phúc. Mấy ai trên đời có thể tìm được cho mình những người bạn thật lòng thật tâm thật dạ với mình. Dù giàu sang hay nghèo khó cũng bên cạnh nhau, vượt qua mọi thứ với nhau mà không đòi hỏi bất cứ điều gì từ người bạn của mình. Đối với nhau bằng cái tình bên nhau vì chữ nghĩa. Bạn bè thì dễ kiếm, tri kỷ thì mới khó tìm. Và càng sẽ khó tìm trong xã hội đang ngày càng quá coi trọng cuộc sống vật chất, giá trị tinh thần được xếp đằng sau mọi thứ. Chúng ta đang ngày càng hoài nghi mọi thứ xung quanh mình, mấy ai còn dám đặt niềm tin vào một mối quan hệ nào. Chung quy chúng ta chỉ muốn tìm một người bạn, có thể là nơi để cùng nhau chia sẻ mọi điều, được là chính bản thân mình mà không cần phải gồng mình hay đeo một chiếc mặt nạ, vỏ bọc để tự bảo vệ mình. Chỉ mong rằng có người bên cạnh kể cả khi một trong hai đứng trên đỉnh cao sự nghiệp, hay thất bại cũng bên cạnh an ủi và động viên nhau cùng cố gắng. Lúc bạn có tiền, có tất cả thì hầu như ai cũng tốt với bạn. Thật khó để có thể nhận ra ai là người bạn chân chính với mình.