Có thể nói trong một đời người chúng ta sẽ mắc kẹt giữa những những cảm xúc lẫn lộn bạn khác nhau chúng ta có thể suy sụp vì một số điểm khiến chúng ta tự ti và cũng có một số điểm chúng ta sẽ mắc kẹt ở giữa sự hơn thua cũng như Thù Hận. Có những lúc chúng ta Lại cảm thấy quá mất thời gian cho việc thần giỏi người thân hay là nặng lòng vì đôi ba lời nói vô tình cũng có thể là cố ý đả kích lên bạn Khiến cho bạn cảm thấy buồn bã và cứ ám ảnh hoài cái lời nói như thế. Thật ra là mỗi đêm chúng ta đều vật lộn trong cơn đau cũng như có thể là dùng hết sức mình để có thể giành lấy những thứ mà mình mong muốn và đến khi bạn không được bạn lại cảm thấy mệt mỏi và dường như suy sụp. May mắn bé nhỏ vậy thôi, không cần to lớn vĩ đại gì đâu… Có thể đối với bản thân mình ở hiện tại đang gặp những chuyện không vui và cảm thấy như sau cuộc đời này quá bất công và chính bản thân bạn đang cảm thấy vô cùng bất hạnh nhưng bạn có biết bất hạnh của người này, với người khác hóa ra lại là tột cùng của may mắn. Kẻ mạnh, không phải kẻ lúc nào cũng phải thể hiện bản thân mình cứ hùng hùng hổ hổ, nóng lòng bày tỏ ra điểm mạnh của mình để cơ bản muốn chính minh cho người khác xem. Nhưng thực tế thì kẻ mạnh, là kẻ lặng lẽ ngược dòng đám đông, bằng lòng lấy ra trái tim thuần khiết nhất: Bạn dám yêu thương trong khi bản thân bị ghét bỏ, trân trọng chính mình và dám sẻ chia ngay cả khi bản thân chưa có đủ; Dám cho đi mà không cầu được nhận lại điều gì...