Có mẹ nào rơi vào trường hợp như em thì cho em lời khuyên với ah, từ tối qua tới giờ em không biết phải làm gì tiếp theo nữa.

Chồng em vốn hiền lành, ko thích thể hiện tình cảm, chỉ quan tâm để trong lòng thôi nhưng cực kỳ cục tính, lúc cần thiết đến lời nói của anh ấy thì anh ấy lại im lặng.

Ấy vậy mà vào một ngày em đọc được tin nhắn anh ấy gửi cho người yêu cũ (Chị ấy là giáo viên ah) nói rằng rất nhớ chị ấy. Lúc đấy vì nông nỗi, thiếu kiềm chế vì em đang có bầu 8 tháng rồi không muốn ảnh hưởng đến con đến hạnh phúc gia đình nên em chấp nhận im lặng, nhưng thời gian sau vợ chồng khúc mắc em đã tuôn hết những lời thiếu suy nghĩ của mình ra về chuyện chồng em nhắn tin cho người cũ, anh ấy chỉ im lặng không nói gì.

Tới bây giờ con em 18 tháng thì vô tình em phát hiện chồng mình vẫn liên lạc với chị ấy, em đau lòng muốn chết đi sống lại , giận run người lên mà chưa biết xử lý thế nào.

Vốn là lâu nay em ko đụng tới điện thoại của chồng dù biết mật khẩu chồng đặt, tối qua chồng đi chơi bên hàng xóm để điện thoại ở nhà bỗng có tin nhắn tới vì tò mò em ghé mắt nhìn thì thấy số điện thoại mà em lưu tâm khắc cốt gửi tới với nội dung là "alo" em nhắn tin lại là "gì đấy" thì reply lại là "dỗi ah mà sao nhắn tin cho em thế"

Em gửi lại: Dỗi gì đâu, con nít ah

Reply: Anh con nít thật ấy chứ

Em gửi: Thật ah!

Reply: Sao hồi chiều lại nhắn là nhớ em

Em gửi: Nhớ thì nói nhớ thôi

Reply: Ương nhỉ, a về nói với vợ anh là nhớ em xem

Em gửi: Em biết mà, đang làm gì đấy

Reply: Đang dạy con bé học với đọc sách

Em gửi: Trau dồi kiến thức qua sách vở ahf,

Reply: Giáo viên mà, anh đang đi đâu vậy

Em gửi: Uống nước chè với mấy anh em

Reply: Trời lạnh thế này mà còn ra đường lang thang ahf, cuộc sống của anh thế nào

Em gửi: Lạnh bình thường mà, cuộc sống của anh tốt, vợ anh là người chu đáo, anh nhớ em thế này thật không công bằng với mẹ con cô ấy, em cho anh lời khuyên nhé.

Reply: Nhớ em chỉ là tức thì thôi kỷ niệm mà, em thật lòng mong anh hạnh phúc

Em gửi: Anh biết vậy nhưng, vợ anh từ ngày có gia đình tới giờ cô ấy lo cho gia đình không còn thời gian cho bản thân hay bạn bè, cô ấy cũng là người có kỷ niệm vậy mà có gia đình cô ấy toàn tâm toàn ý cho gia đình, bản thân anh là người đàn ông trụ cột trong gia đình thì lại nhớ em thế này theo em anh có xứng đáng với mẹ con cô ấy không, hay anh phải có trách nhiệm yêu thương chăm sóc cô ấy, và lo cho gia đình này hạnh phúc.

Reply: Em không nghĩ anh lại nghĩ dược đến như thế, vậy thì từ này em sẽ không liên lạc với anh nữa để anh có thể lo cho gia đình, cô ấy xứng đáng được hưởng hạnh phúc, anh hãy làm cho cô ấy hạnh phúc nhé.

Thế rồi em không nhắn lại nữa thì chồng em cũng về tới nhà, vì còn rất sốc với nội dung cô ấy trả lời em lẳng lạng vào nhà cho con ngủ rồi dọn dẹp nhà cửa mãi tận 1h sáng mà em vẫn chưa thể ngủ được, em hoang mang lắm, bthaan em cảm thấy mất niềm tin nơi chồng.

Mong các mẹ cho em lời khuyên để chồng em cắt đứt hẳn liên lạc chứ cứ năm ba bữa lại thế này chắc em ly dị mất bởi bản thân vợ chồng em cũng hay xung khắc nhau nhiều.

Hôm nay chắc chồng em đã biết nội dung những tin nhắn ấy vì em ko xóa đi, từ sáng tới giờ đi làm xa em chưa về nhà.