Các chị thân mến, không biết các chị có gặp trường hợp này không, nhưng em thì rất ức chế & nhiều lúc muốn bỏ luôn cái ông chồng bị cái bệnh nóng tính & chửi bậy này. Em là người ít nói, sống lí trí và biết trước biết sau. Công việc ổn định, độc lập tài chính tốt, không cãi chồng bao giờ cả, ngoại hình cũng dễ nhìn. Em được hàng xóm, đồng nghiệp, họ hàng yêu quí vì em sống khá hòa đồng và dễ mến....

Chống em là người tốt, cũng yêu vợ con, luôn dành thời gian và ưu tiền gia đình. Nhưng mắc cái bệnh là nóng tính và hay chửi bậy. Anh ấy chỉ nóng tính & chửi bậy với em, hoặc các anh em đồng nghiệp, nam giới. Còn với các bạn nữ giới khác, khá nhẹ nhàng, vui tính, biết kiềm chế khi đi tiệc tùng, cũng không nói nhiều khi uống rượu với bạn bè.

Nhưng anh mắc một cái tật, đó là không hài lòng là chửi bậy, mà nói đúng hơn là dễ bị vạ miệng. Điều này không tốt cho cá nhân anh ấy, cho em là người nghe, hay cho những ai làm việc cùng anh ấy.

Em góp ý nhiều lần & cả bố mẹ anh ấy góp ý, nhưng tính con người không bao giờ thay đổi.

Nhiều lần em không hài lòng, em nghĩ đến chuyện bỏ anh ấy để em không bao giờ phải nghe hay chứng kiến cảnh chồng mình cư xử không lịch sự với mình, cũng như với những nam giới khác khi bực tức nữa (nhiều lần em rất ngượng trước hành vi cư xử của anh ấy trước đám đông, cũng may anh ấy là khách hàng nên chưa bị đuổi hay đánh vì anh chửi người phục vụ, mặc dù họ có lỗi, nhưng tính em là em không làm như vậy)

Chiều nay, em nhấc điện thoại anh ấy gọi, anh ấy lại trong tình huống có việc gấp, mà em thì cần phải biết trước mới xử được, em có giải thích vài câu và anh ấy lại bắt đầu chửi em trong điện thoại, em không nghe nữa, tắt mắt luôn, thì tiếp tục nhắn tin chửi dm m.

Em luôn xóa tin nhắn của chồng trong máy điện thoại vì nó là những ngôn từ không hay, hoặc cộc lốc.

Nhưng vừa đấy thôi anh ta đã quên ngay rồi, tiếp tục nói chuyện qua Skype với em một cách bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra, chiều tối em về nhà thì kiểu gì cũng lại mình mình, anh anh như chưa có chuyện gì xảy ra.

Em thì đau tim lắm ah, vì bị chửi những lời như thế, thì tim mình thấy bị tổn thương vô cùng. Nhiều lần em bị chửi & xúc phạm quá đáng, em cực kì giữ bình tĩnh và đã nói với anh ấy là với người khác, khi bị chửi và xúc phạm như thế này họ có thể lấy cái ghế hay con giao phang anh một phát chết luôn, nhưng với em thì em đã quá giới hạn chịu đựng rồi. Nhưng anh ấy không bao giờ biết rút kinh nghiệm. Anh ấy thừa hiểu biết là em đàn bà chân yếu tay mềm thì không thể làm được gì người đàn ông khỏe mạnh như anh ấy. Nhưng ai mà biết chuyện tức nước vỡ bờ.

Em muốn bỏ nhưng rất khó, vì dù sao ngoài lúc chửi em ra, anh ấy là người tốt. Nên rất khó để kết thúc mối quan hệ này, tụi em còn có 2 đứa con chung, và còn yêu quý nhau. Em nghe chửi nhiều thì đau tim lắm.