Chào mọi người đang theo dõi diễn đàn.

Mình đã làm tàu ngầm ở đây khá lâu rồi, đọc khá nhiều bài nhưng khi quyết định việc của mình thì thấy khó quá. Hãy giúp m cho m lời khuyên sáng suốt nhé.

Mình và chồng đều ở Hà nội, mình năm nay 38 tuổi có 2 con đang học cấp 1 và 2. Vợ chồng yêu nhau mấy năm mới cưới, được 14 năm thì 8 năm nay m đã xử lý 5 vụ ngoại tình của chồng với 3 người đàn bà. Mình đã trải qua tất cả các cung bậc của cảm xúc, cũng tự làm mới mình, quan tâm chồng, chăm sóc con ngoan học giỏi,.... tất cả mọi việc đến mức ai nhìn vào cũng bảo mình và gia đình mình quá hoàn hảo!!!

Chồng mình 39 tuổi, nhà có cty riêng của bố cũng bình thường thôi, lương bố trả theo tháng bây giờ gần chục triệu 1 tháng. Cô bồ đầu tiên mình biết khi đang có thai bé thứ 2 gần 2 tháng, chồng bảo mình biết thì bỏ luôn nên mình không quan tâm làm gì cho mệt. Cô thứ 2 làm kế toán thống kê tại cty nhà, lần đầu chỉ là chứng cứ vớ vẩn mình nói chuyện với cô ta và yêu cầu thôi, sau đó có người bảo đấy là bồ của bố chồng vì có lần thấy 2 người ôm nhau!!! mình nói chuyện đó với chồng thì chồng công nhận nên mình không ghen nữa, không ngờ 2 năm sau mình có chứng cứ 2 người vẫn cặp bồ với nhau, mình yêu cầu gặp và bắt giải tán luôn. Đau lòng ở chỗ khi anh rể chị gái mình hỏi chồng sao lại làm thế thì chồng mình trả lời " e cặp với nó để nó bỏ bố e"... liệu có ai giống chồng mình không? Chồng mình hối hận đến mức đập đầu vào bàn chảy máu và luôn miệng nói " a sai quá, a đúng là quá ngu!"... 1,5 năm sau đó là sự vui vẻ hòa thuận do có sự cố gắng hàn gắn của cả 2 vợ chồng 1 cách tối đa.

Trong lúc 2 vợ chồng vẫn tay trong tay, ôm hôn mỗi sáng khi chồng đi làm và về ríu rít cười nói, thứ 7 chủ nhật gủi con nhà nội ngoại để có thời gian riêng tư dành cho nhau, cùng nhau giữ gìn hình ảnh tốt nhất thì đùng 1 cái, do chồng mãi không về để đi đám cưới nên người công ty gọi cho mình, mình gọi mãi không được, khi nói chuyện được thì chồng nói dối vẫn đi làm nên mình nghi ngờ. Điều tra ra thì chồng đi khách sạn với 1 em đang chán chồng vì chồng ngại tình nên làm quen với anh để a đưa vào khách sạn tâm sự. Giữa đường, chồng không ngại thể diện quỳ lạy xin vợ tha cho vì mới quen nên bị nó gạ gẫm.. Mủi lòng, dù đau đớn, vợ vẫn chấp nhận. Không ngờ 5 tháng sau chồng bảo hết yêu vợ rồi, đầu anh chỉ nghĩ đến người đàn bà khác, thảo nào ngày nào cũng về muộn, chủ nhật cũng đi, nhà mình dọn để chuyển nhà mặc kệ vợ xoay sở để đi Thái nguyên lấy thêm đồ cho em vì em yêu chồng nên nhất quyết bỏ 1 đứa con gái 6 tuổi ở với chồng, ôm đứa con trai 1 tuổi thuê nhà ở riêng... Vợ đồng ý gặp để rõ ràng và chấp nhận chia tay, trước mặt vợ và mẹ chồng, chồng giới thiệu " đây là tú ... em gái con!"... Đau lòng vợ nuốt nước mắt vào trong để mẹ chồng giảng giải không được gặp nhau nữa vì anh ấy có vợ rồi,... Sau đó vợ thuê thám tử điều tra rõ về cô bồ và đến gặp trực tiếp. Ngày gặp, cô bồ sợ hỏi "chị đến đánh ghen em à?" Vợ cười nhẹ nhàng (vì tính vốn thế) "E thấy chị mặc đẹp và trang điểm thế này đi 1 mình có phải đến đánh ghen e không?" Sau đó khi vào nhà, vợ gọi điện cho chồng và yêu cầu chồng nhắc lại những câu chồng nói tối qua "A có yêu nó đâu, a chỉ chơi bời thôi!"