Em chào cả nhà ạ.Hôm nay em có vài dòng tâm sự gửi đến các chị và mong các chị tư vấn cho e xem nên dừng lại hay đi tiếp ạ. E từng yêu 1người trong khoảng thời gian 4năm sau đó e pải xa gđ xa n.iu đi làm kinh tế ở nước ngoài sang bên này được mấy tháng thì người yêu đi lấy vợ.lúc đó tưởng như mọi thứ sụp đổ hết nhưng bằng những lời động viên của bố mẹ gđ và bạn bè e vẫn sống đến tận bây giờ ạ.Sau cú sốc đó tưởng như chẳng thể tiếp tục yêu ai được nữa nhưng 2năm sau e đã gặp a người làm chồng em hiện tại ạ.Em và chồng e bằng tuổi nhau chúng en gặp nhau trong 1dịp gặp gỡ bạn bè có nói chuyện bình thường và cũng k nói chuyện với nhau nhiều lắm ạ.nhưng chuyện e yêu n.iu mấy năm e có kể cho a nghe và a cũng đã kể cho e nghe về tình yêu của a với 1người con gái từ thời học cấp 3 có le la khoang 7 đen 8nam gì đó ạ nhưng vì bố mẹ a chê cô đó lùn nên không cho cưới và anh đã bảo cô gái đó đi lấy chồng."em nói thêm là trong lúc yêu cô gái này cô ấy đã phải phá thai 3lần ạ.và trong khi yêu cô nay a còn yêu thêm vài cô nữa và cũng bị dính bầu phải bỏ ạ."a là con trai nhưng thuốc lá không hút rượu bia thì co lẽ ngày vui lắm thì mới uống ạ .Em và chồng em yêu nhau được khoảng 1năm thì có bầu và cưới nhau do đi lao động bên này không có điều kiện tổ chức đám cưới nên chỉ chụp ảnh và ở việt nam thì báo hỷ ạ.lúc em có bầu 7tháng thì về việt nam nghỉ sinh và chồng em cũng về cùng được 1 tháng thì đi còn e ở nhà.trong thời gian em ở nhà chồng 1câu hỏi han xem em bé như thế nào là rất ít và đồ sơ sinh sắm đến đâu cũng không có luôn ạ.em nói thêm với mọi người là chồng em vì nghe lời bố mẹ mà tiền ảnh cưới chia đôi với em từ khi em có bầu cũng k chung tiền với em mà toàn gửi về cho bố mẹ.rồi đến khi em sinh con về ở nhà chồng e bật điều hòa nên đóng cửa phòng mọi người vào chơi phải đi ở cửa bên cạnh thì mẹ chồng em gđ sang cho chồng em bảo thấy mọi người đến chơi e đóng cửa phòng lại và nói không tốt về em...nói chung là chồng em nghe lơi bố mẹ lắm ạ.. còn nữa ạ..