3 ngày vừa qua vợ vắng nhà mà chồng thấy dài lê thê. Ngày đầu tiên vắng vợ, chồng đi trực về nhà cửa vắng vẻ, bếp núc lạnh ngắt, 1 mình chồng đi ra ngoài ăn. Đêm nằm một mình 1 thế giới thấy trống vắng quá. Chồng quen với cảnh sáng vợ dậy nấu ăn sáng, rồi vc mình cùng ra khỏi nhà đi làm, tối vợ về trước đi chợ nấu ăn, chồng về chỉ cần quét nhà rồi đi tắm là đc ăn cơm. Tối ăn xong chồng rửa bát, vợ giặt đồ, chồng phơi đồ, vợ lau nhà xong ai làm gì thì làm rồi đi ngủ. Ngày nào cũng như vậy nhưng chồng vẫn thấy vui, vợ đi vắng 3 ngày có mình chồng làm hết, chán ngắt, chẳng có ai cùng làm cùng nói chuyện với chồng. Đã thế vợ còn gọi về bắt chồng giặt chăn màn, dọn nhà, lau chùi đồ đạc trong nhà nữa chứ, đc ngày nghỉ mà mệt chết, thế mới biết chủ nhật chồng lo đi trực,đi bù khú với bạn bè thì vợ đang làm mệt đứt hơi ở nhà. Tính vợ thì ưa sạch, suốt ngày lau dọn, nay vợ bớt sạch đi cho đỡ khổ vợ ak. Nhà có 2 vc mà vợ cứ sạch thế chồng mệt lắm vợ ơi. Hôm nay vợ về mà vợ chê phòng bếp bẩn, nhà tắm lộn xộn, phòng ngủ như bãi chiến trường, vợ lại lao đầu vào dọn ......... dọn..........dọn, may mà chồng giặt đồ, đổ rác ngày một, k chắc hôm nay chồng lãnh đủ với vợ. Vợ ơi, vắng vợ chồng khổ lắm, nhớ vợ, thương vợ này, phải làm việc 1 mình buồn chán, về còn bị chê. Ngày nào chồng cũng mong vợ như mong mẹ đi chợ về ấy. Qua 3 ngày vừa rồi chồng lại thấm thía thêm. Yêu vợ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của namgiang_th